cần tư vấn gấp

jamaica20

tình hình em có 1 chú CM khoảng hơn 2 năm lồng ở nhà thì hót hét cả ngày thỉnh thoảng chẻ ché nghe cũng rát tai lắm ạ.thỉnh thoảng có chim trời bay qua thì em nó như con điên xục xạo sổ ầm ầm
nhưng do chỗ em ở không có hội quán nào cả nên vấn đề dãi dượt rất khó khăn nếu không muốn nói là không thể
em muốn hỏi là nếu cứ để em nó như thế thì em nó có bị tật chơi nước nhà không ạ
thỉnh thoảng em cũng có mang đến nhà mấy ông hàng xóm chơi nhưng chỉ dược 4-5 lồng mà toàn chim mộc với mộc dở nên có hôm em nó chơi hôm không có chơi cũng chỉ lai dai thôi ạ
ở nhà thì em đổi vị trí treo liên tục nay treo chỗ này mai treo chỗ kia em làm như thế có được không ạ
mong các bác cho em xin thêm ít kinh nghiệm để tiếp tục niềm đam mê của mình
thank all

tenchiday

sao bác phải vất vả thế nhỉ ? chim hay do chất, k có cội thì bác chăm cho em nó hót thôi, chăm cho sung thì em nó cũng đâu có đi cội mà phải lo lắng

jamaica20

sao bác phải vất vả thế nhỉ ? chim hay do chất, k có cội thì bác chăm cho em nó hót thôi, chăm cho sung thì em nó cũng đâu có đi cội mà phải lo lắng
cách chỗ em 7-8km cũng có cái cội nhưng dạo này ace ở đó chỉ tập trung cho các cuộc thi nên ít dợt dãi
thỉnh thoảng em cũng mang sang nhà mấy ông hàng xóm chơi nên muốn ra oai 1 tý ấy mà :D
có bác nào cho em xin thêm ít kiến thức được không ạ

trongkhuongbd85

một cách rất hiệu quả cho những anh em bân đi dợt chim hay kh co cội ma chim vẫn giữ phong độ ,bác tim cho minh một clip hay file chao mao đấu giàn ma anh em up trên mạng về nhà bác tủ áo lồng lại rồi mở clip lên nhớ bỏ volum vừa thôi em nó ở trong áo lồng sẽ đấu lại làm vậy chim sẽ quen không khí có nhiều chim choi nó ẽ làm quen ma kh bi chứng choi nhà ma sợ sân khách

jamaica20

một cách rất hiệu quả cho những anh em bân đi dợt chim hay kh co cội ma chim vẫn giữ phong độ ,bác tim cho minh một clip hay file chao mao đấu giàn ma anh em up trên mạng về nhà bác tủ áo lồng lại rồi mở clip lên nhớ bỏ volum vừa thôi em nó ở trong áo lồng sẽ đấu lại làm vậy chim sẽ quen không khí có nhiều chim choi nó ẽ làm quen ma kh bi chứng choi nhà ma sợ sân khách
lam như vậy em sợ chim sẽ sinh tật ngoái lộn vì trước em cũng thử thấy chim căng quá nó cứ bay nhảy lung tung em sợ sinh tật nên không giám thử

manhcoi88

chào bạn ko nên để e nó đấu với chim trời vì khi ra cội là đấu chim giàn như thế thì e nó sẽ sinh ra tật ko có chim trời ko đấu bạn nhé!

tychaomao_vt

lấy cái đt or máy tính bảng mở youtobe clip con chao mào nào đang hót y cho e nó coi, hi e toàn làm như vậy, nhưng chịu khó một tuần thay miếng dán màng hình một lần nhé, con chim nhà e nó đá máy bữa là trầy hết màn hình. hj

hovaten

Moderator
Mang đi dợt chim rừng, hya những khu vực có chào mào thiên nhiên khác (bệnh viện, khu quân đội, công viên sinh thái, trường đại học, ... )

tanphattn

nuôi chim là đam mê mà bạn, đâu phải có cội mới chơi chim.
góp ý với bạn!