Cần tư vấn về lồng ép đẻ

nghethienan hue

Mình đang có kế hoạch cho lai vài chú chim non mà không biết nên làm cỡ lồng nào là vừa ?.mình đang làm cỡ này:ngang 1m ,dài 2m,cao 2m.Mong các bác tư vấn dùm !xin cám ơn !

impala

Chim Thầy
Kích thước 1x2x2 của a là ổn rồi anh à... e đang có 1 cặp trong lồng 1x1x1,2 mà tụi nó cũng làm tổ nhưng chưa thành công... nên ko dám phán gì... hihi...

Thân, Impala!

nghethienan hue

Kích thước 1x2x2 của a là ổn rồi anh à... e đang có 1 cặp trong lồng 1x1x1,2 mà tụi nó cũng làm tổ nhưng chưa thành công... nên ko dám phán gì... hihi...

Thân, Impala!
chú Sỹ đang nói về cặp tê giác đó hả,chưa có kết quả gì hả chú ?

Sửa bởi Amin:

nghethienan hue

cặp tê giác ko tìm được anh ơi... đang thử nghiệm 1 cặp Đồng Bò - Nha Trang nhưng chưa có khả quan :)

vậy chắc chú phải cho ít cây xanh vào lồng cho nó gần gũi với thiên nhiên hơn đi thôi .hay coi chừng em nó bị "hai lai rồi "hihi !

nguyenhoa142

e cũng nuôi một căp được mấy tháng rùi ma chưa co kết quả nũa ko biết làm sao dây,mong các a e giúp cho eve61 với
thanks

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Mình đang có kế hoạch cho lai vài chú chim non mà không biết nên làm cỡ lồng nào là vừa ?.mình đang làm cỡ này:ngang 1m ,dài 2m,cao 2m.Mong các bác tư vấn dùm !xin cám ơn !
Với kích thướt như vậy thì mình thấy ổn. Quan trọng là vị trí đặt lồng và cặp chim thả vào bác ah.
Chim trống và mái phải thuần mới tốt được, chứ mà nhác quá cũng khó thành công.
Chúc bác dự án sớm hoàn thành và view cho AE xem nhé.

Thân ái!

nghethienan hue

Với kích thướt như vậy thì mình thấy ổn. Quan trọng là vị trí đặt lồng và cặp chim thả vào bác ah.
Chim trống và mái phải thuần mới tốt được, chứ mà nhác quá cũng khó thành công.
Chúc bác dự án sớm hoàn thành và view cho AE xem nhé.

Thân ái!
theo bác thì nên đặt lồng ở vị trí nào cho phù hợp ,em thì định đặt ở sát bên hông nhà ,hy vọng được một em như bác Tuấn