Cần tư vấn!

chaomao86

Xin chào anh,em!

Mình có 1 vấn đề nhờ anh,em giúp đỡ. Khi cho chim tập lực trong lồng nhảy để chuẩn bị đi thi. Mình cho chim nghỉ tập bao lâu trước ngày thi hay vẫn duy trì tập tới ngày thi luôn?
Cám ơn anh, em rất nhiều.

minhgas

Chào mào cùi bắp
Thông thường bác nên cho nghỉ tập lực trước 2-3 ngày thi. Tập lực thì nên tập thường xuyên chứ ko phải đợi tới gần thi mới cho tập thì chim nó sẽ tụt lửa đó bạn ah.

e mới mua một con tơ đang thay lông gần xong được hơn 2 tuần rồi.chú rất siêng nói chuyện 1 mình và tập kêu bộng nhỏ nhỏ cả ngày vậy. nhưng không biết sao khi nghe chim lạ kêu nó lại không chịu sổ bộng? xin các a chỉ jùm đẻ e khổi lo lắng

Sửa lần cuối:

Kysutach

Tơ làm Sao dám xổ bộng đc,cứ lo chuyện 1 mình nghe còn chưa chắc đã đc lấy gì cho ai nghe.hehe chim tơ ráng Nuôi và kiêng nhẫn

SherlockTN

CHim thuộc đây mà nhiều khi nghe con khác bọng cũng k dám sổ lại nữa là, bác cứ chăm thêm nhé!

phuc_designer

Theo quan sát của mình khi thả chú chim nhà vào lồng tập lực, thời gian đầu chim có vẻ tụt lửa hơn so với cho vào trong lồng có lẽ là do vận động nhiều, ăn khỏe hơn. Mình cũng mới cho vào lồng tập lực được hơn tháng nên chưa biết thế nào, nhưng ông anh chơi cùng có avi rộng, có nền đất thả chim vào thay lông rất đẹp, chim mau ốp lông thể lực tốt đấu giàn bền bỉ. Có lẽ tất cả phải chờ thời gian, quá trình nhất định. Trước khi thi nên cho chim nghỉ từ 3-5 ngày là ổn

PhamGia0811

Mấy anh ơi cho em hoi .... chjm của e bị chuột cắn mất 3 móng chân rùi bây h làm ntn ạ... e nghĩ nên phóng sinh . rùi kiếm e khác .... em mới chơi nên cũng ko bjt chăm sóc mấy .... hôm wa treo tầm thấp mấy con tý chui vào ... hjx hjx tôi nghiệp máu me tè le hít ....