Cần tư vấn

hungha

em mới bẫy đc 1 chú .khả năng trống rất cao nhưng không hiểu sao về nhà không thấy nó hót hay kêu gì cả.chỉ đc cái là mau thuần thôi vì 2 ngày đã ăn cám rồi.phải làm thế nào cho em nó mau miệng các bác giúp em với

xuanhuy008

chim trời bẫy về 2 ngày ăn cám mình thấy điều này là bình thường. nếu bạn biết cách vô cám thì đó là điều không có gì phải bàn cãi! nhưng quan trọng là em nó có đứng cầu và dạn người không? nếu ăn cám, đứng cầu và dạn người mà không hót hét gì thì bạn nên xem lại, coi chừng chim ai thả!hi. tốt nhất nên có hình hoặc clip em nó để ae chém chính xác hơn!

hungha

không phai chim thả bác a.em bắt tổ rồi bẫy luôn đc nó mà.nó không phá lồng mà chỉ rúc rúc thôi.hjx.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chim mới bị bẩy hoảng hồn.hót hét j.nhìu con sợ wa bỏ ăn luôn.hehe.cái j cũng phải từ từ bác ak."nuôi cá dưỡng tâm nuôi chim dưỡng tính"chúc bác sẽ có chú chim hay nhé.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Có thể bạn bẫy trúng chim ai sẫy rồi. Chim con nào củng hót, bạn yên tâm nuôi thời gian nữa đi

chuột nhắt

mới bẫy về chắc phải vài hôm nhưng nó đã ăn cám kiểu gì cũng ra giọng gọi hoặc làm vài câu chứ. bác bỏ áo lồng lên treo xa ra chỗ vắng xem em nó thế nào.

Pleikupho

chim mới bẫy 2 ngày ko hót là đúng rồi, còn ăn cám thì tùy con thôi. có ăn bắt về lấy chuối lăn cám là nó quất cả chuối và cám ngay. hay có con ăn cả cám luôn. bạn cứ nuôi đi tầm 1 tháng mà ko mở miệng nữa thì cho lên đường.hihi
h bạn trùm áo lồng lại kín mít luôn treo ra chổ yên tĩnh mở file mp3 chim hót thử xem nó có kêu lên ko?

tommy2012

Nếu là chim trời , 2 ngày trong lồng chưa nói được điều jì , sớm hay trễ tùy thuộc mỗi con, bạn nên nuôi 1 thời gian .

jang

mấy bác nói như trên là chuẩn quá rồi,kiên nhẫn đi bạn

vivian

hi tùy con thôi bác ạ, em bẫy đc 1 em bắt đầu chùm lồng ép cám mà em ấy đấu giọng hết vs mấy con ở nhà hihi nên em nghĩ tùy con ý nếu bẫy dc con hăng còn lửa rừng về vừa vào cám vừa chơi vì em có 1 em loại này hăng nên nhanh thuần lắm , em mang đi dợt cheo xa thì ché áp lồng là oánh tuốt hihi

chipchip0203

mới có 2 ngày mà bác. e nghĩ bác phải đặt chữ "NHẪN" to bự giữa cửa thì e nó mới chịu hót hihi