Cắt móng chim

Chimchao

sáng nay mình bắt em già mùa ra cắt móng. cắt làm sao mà móng chân lại bị chảy máu. nhưng bỏ vào lồng vẫn sổ ầm ầm, không biết có sao ko. máu chảy mấy ngón luôn. nhưng vẫn chơi và nhảy. anh em tư vấn phải chăm sóc làm sao với

duytu

ko sao đâu bạn,mình củng bị như bạn rồi mà chim đã ổn định,cứ chăm bình thường hạn chế tắm nước,bổ sung trái cây đb là cam sẽ hết nhanh thôi bạn.chúc chim mau bình phục.

linhu

sáng nay mình bắt em già mùa ra cắt móng. cắt làm sao mà móng chân lại bị chảy máu. nhưng bỏ vào lồng vẫn sổ ầm ầm, không biết có sao ko. máu chảy mấy ngón luôn. nhưng vẫn chơi và nhảy. anh em tư vấn phải chăm sóc làm sao với

Không có vấn đề gì, nếu máu chảy nhiều ko dừng thì dùng providine bôi vào những chổ chảy máu, cầm cho se khô lại rồi thả vào lồng.

Laviexd

Nhiều ng rất chăm chim có khi hơn ng nên sẽ tư vấn bạn nào là xịt cái nọ cái kia. Mình cũng từng cắt và ko vấn đề gì. An tâm chủ thớt nhé.

neo

như vậy là bạn đã cắt sâu quá rồi , kg vần đề gì hết cứ treo vào chỗ yên tĩnh trùm áo lồng lại khoảng 3-4 tiếng la nó hết chảy máu thôi

chaomaodl1

như vậy là bạn đã cắt sâu quá rồi , kg vần đề gì hết cứ treo vào chỗ yên tĩnh trùm áo lồng lại khoảng 3-4 tiếng la nó hết chảy máu thôi
uhm. Cắt thì làm ơn cắt 1/3 móng hoặc rọi lên chổ sáng như soi trứng gà là biết nên cắt tới đâu liền. Tội nghiệp con chào mào.

midavina

Tùy theo loại,loại mọc móng nhanh thì bấm quá nữa vẫn không chảy máu, loại mọc móng chậm thì bấm gần gần 1/3 thôi. Loại mọc nhanh bổi mới nuôi mấy tháng mà móng đã ngoằn nghèo bấm thoải mái đừng quá sâu là được.

noucamp98960

Mình thì lúc móng dài sẽ cho vào Lồng Lực 2 cầu Giấy Nhám, thả em nó vào 1 ngày, nếu móng vẫn còn dài thì lần sau lại bỏ cầu giay nham tiếp ( chú ý đừng bỏ luôn cầu giay nham trong lồng thời gian lâu sẽ làm chim Cụt móng hii)

ae cho mình hỏi thêm chim mình mong mau ra dài lắm mà mỗi lần bắt ra cắt thì bị rụng lông,nuôi lại cho lên lửa cực lắm.ae chỉ dùm sao để cắt móng mà ko bị rụng lông.thanks

dungchaomaovt

ae cho mình hỏi thêm chim mình mong mau ra dài lắm mà mỗi lần bắt ra cắt thì bị rụng lông,nuôi lại cho lên lửa cực lắm.ae chỉ dùm sao để cắt móng mà ko bị rụng lông.thanks
, bắt chim thì phải rung long it nhiều rồi. nếu bạn muốn không rung ra tiệm nail nhờ mấy em chân dài bắt và cắt móng cho em nó. bảo đảm em nó căng cứng.hehe