Cắt móng cho chào mào.

chaomaomung

Thân chào AE nhà mình có 1 e chào mào đang thay lông sắp xong rồi,nhưng móng chân e nó dài quá mỗi lần nhảy qua lông tắm nó vướn làm e nó hoãn.Vậy AE nào có kinh nghiệm bắt e nó như thế nào để cắt móng mà không làm e nó nhát nhảy nhiều chỉ giúp dùm mình với.Cám ơn AE nhiều.

nin_chaomaohue

Cách 1: Bạn thả vào màn ngủ sau đó bạn cắt (bạn cắt trừa lại khoản 2mm tránh cắt sâu quá trúng phao kẻo hư móng bạn nhé.
Cách 2: Nếu bạn bắt sợ chim hoảng thì bạn lấy giấy nhám bạn dán nửa cầu phần dưới khi chim nhảy thì nó sẽ mòn bạn à.
Thân

vô danh

Mới hôm qua mình mới làm móng cho e Aluoi nhà mình chim cũng gần xong lông e nó có 1 cái móng cong hình chữ c mỗi lần nhảy là toàn bị móc móng vô nan lồng vì e nó nhát quá nên cứ chần chừ.cho em nó qua lồng tắm rồi bắt ra cắt cỡ 1/3 móng là được nhớ đeo kính bịt khẩu trang nhé hi hi

caphesua

bạn ra cho mua 2tơ giấy nhám nước loại 800.mua thêm 1 lọ keo 502 nửa.về nhà bạn chọn 2 cây cầu tròn bt sau đó cắt giấy nhám bo tròn cho vừa với cây càu sau đó bạn dán keo 502 lại cho giấy nhám ôm sát vào cầu.sau đó bạn bỏ vào lồng cho chim đúng bt đền khi bạn thấy móng ngắn vừa ý bạn là oke.nhớ theo giỏi nhé bạn chứ kg lâu quá sẽ bị an mòn tới phao đo nhé.than

dongki

dùng giấy nhám cho chim có móng thẳng đều, ko mài đc móng bị cong. với móng cong chữ C nên bắt ra cắt, bạn nên lấy bao nilon bọc tay lại tránh chim bị rụng lông và lấy miếng vải tối màu trùm đầu bịt mắt nó lại tránh chim nhát người