Cụ nào ở phú thọ cho em hỏi.

zinzinkute767

Như tiêu đề cụ nào ở phú thọ hay ai chơi chim phú thọ cho em hỏi là chim vùng nào hay. Giọng tốt nhất ạ.

phutho

có cụ này ở phú thọ đây nhưng mới 33 t thôi;) mình thì chưa sở hữu hết các dòng chim phú thọ tại ko hay đi bẫy xa.mình chỉ bẫy quanh khu vưc thị xã phú thọ thôi,nói chung chim của chỗ mình cũng đầu gấu giọng con nào dài lắm thì cũng đc đến 6 âm con 7 âm thì minh chưa nghe

zinzinkute767

Chao mào ở Thanh Sơn bác nghe nói chưa ạ.e nghe nói dòng ở đó cũng tạm đc phải k bác.

phutho

Chao mào ở Thanh Sơn bác nghe nói chưa ạ.e nghe nói dòng ở đó cũng tạm đc phải k bác.
chim ở đó họ toàn bẫy lưới về bán ơ Tx phú thọ mình cũng chưa đi bẫy đấu ở đó bao giơ lên cũng chưa biết thế nào

chuktam_8847

chim ở đó họ toàn bẫy lưới về bán ơ Tx phú thọ mình cũng chưa đi bẫy đấu ở đó bao giơ lên cũng chưa biết thế nào
chào anh. em ở đà lạt đang cần 20 em lứa má trắng chim phú thọ. anh có thể giúp em không . sdt của em 0973786810 ( mode bỏ qua cho em thật sự em đang rất cần )

phuc_designer

Em đang cầm 1 con mộc gốc Cẩm Khê, giọng cũng được, thái độ tốt, em đã cho đi dãi ở giàn đông rồi chỉ sợ người ko sợ chim, ra giọng rất đều. Ở nhà lúc cho sang lồng tắm gặp chim thuộc cũng dang cánh ché chét đủ kiểu

phutho

nói chung là chim phú thọ cũng xếp vào có số má của miềm bắc hôm kia bẫy đc em quá tố chất ché chét các kiểu dọa mồi, bẫy đc về tuyệt thực ko ăn quả là chán luôn, mà đánh nó phải 3 mồi mới đc:confused:

chaomaophutho

Em ở phú thọ chơi chim cũng không lâu lắm , theo em biết chim thang sơn có giọng hay dáng chuẩn. Chỗ em có chim ở sau đại học hùng vương giọng cũng hay đổ 6,7 âm
Nhưng em khuyên bác mùa này không nên bẫy chim vì nó đang nuôi con.

zinzinkute767

Vâng thưa các bác.hqua em có nên Lai Đồng Tân Sơn Phú Thọ đi theo mấy bác gần nhà đi bẫy choè lửa.nên gặp quá nhiều cm ae đang lúi húi xem choè lửa bem nhau thì ngay trên đầu thì trời ơi ở đâu 2 bép về ché chec búng cánh sàng cành như điện giật nhìn mà thèm quá.theo như tìm hiểu thì k ai chơi cả.theo như các có bẫy đc k.nay nghi đến mà vẫn thèm.hi

gabong

bác lên vùng dân tộc họ bẫy 1 gày hàng trục con, ua có 30, 50k 1 con...chim cm vùng thanh Sơn, Thu Cúc - tân sơn nổ ác lắm, nhiều con 7 âm, 8 âm cũng có...nhưng chốt lại...cm bắc dù có tn thì chất giọng vẫn rời rạc và k hay cho lắm

zinzinkute767

Đúng là cm bắc so vs cm miền trong thì giọng k bằng đc. Chỉ vì thua kém nt mà bỏ rơi sao bác. Bjo chơi cm đá xem mỉu nào cắn mỉu nào.hjx

coem_05

Mình có duyên với chim Phú Thọ rồi lại ko có duyên, nói thế bởi sở hữu em nào em đấy đều hay cả chơi giàn đều, giọng dài ngắn có đủ, ché chéc ok nhưng rồi thì xổng rồi thì chuột biến thành thương binh, có em mồi 3 mùa chơi giàn cũng ok lắm thì giờ ông Ngoại nuôi ở quê rồi. Mình cũng thích chơi giọng chim miền trong chứ nhưng do đk kinh tế không có với lại chim miền trong ra ngoài này phải mất time khá lâu mới hợp khí hậu nên vote mạnh cho cm Bắc nhất là Phú Thọ.

zinzinkute767

Mình có duyên với chim Phú Thọ rồi lại ko có duyên, nói thế bởi sở hữu em nào em đấy đều hay cả chơi giàn đều, giọng dài ngắn có đủ, ché chéc ok nhưng rồi thì xổng rồi thì chuột biến thành thương binh, có em mồi 3 mùa chơi giàn cũng ok lắm thì giờ ông Ngoại nuôi ở quê rồi. Mình cũng thích chơi giọng chim miền trong chứ nhưng do đk kinh tế không có với lại chim miền trong ra ngoài này phải mất time khá lâu mới hợp khí hậu nên vote mạnh cho cm Bắc nhất là Phú Thọ.
em người phú thọ cảm ơn bác đã ủng hộ ae phú thọ nói chung và chào mào phú thọ nói riêng.

phutho

Bác gabong bảo chim bắc mà ra đến 8 âm thì con j bằng nữa vi e chi nghe dc đến 6 âm thôi lúc nào bác có clip nào chim bắc đổ 8 âm bác cho e xem với
Bác nói đúng chim bắc tông đi rõ nghe ko soán.như chim miền trong nhưng nếu nó đổ đc 8 âm thì nó đi tông bắt buôc phải nhanh hơn chim bắc bình thường thế thì nếu con đó biết đảo giọng nữa thi chưa chắc chim miên trong đã hay băng đâu bác ah nếu sở hưu đc e như thế con j bằng hîiiiiii

pincon14

ax! các bác được cái nói vui! chào mào bắc mà sổ được 8 âm còn khó hơn bắt được cụ rùa hồ gươm bác ạ. Tóm lại là không có

mauchien88

ax! các bác được cái nói vui! chào mào bắc mà sổ được 8 âm còn khó hơn bắt được cụ rùa hồ gươm bác ạ. Tóm lại là không có
bác cứ nói vậy .em thì thấy 7 đến 8 âm rất nhiều .nhiều con nổ mau nối kép sợ bác không đếm đc . nhưng phần nhiều cũng lên 5 đến 6 .dc cái dòng phú thọ nẩy kép rất hay . vì em cũng biết đôi điều về dòng này vì cửa hàng em chuyên dòng chào mào phú thọ

zinzinkute767

Chim phú thọ nổ đc 8 âm cơ a. Em chưa gặp em nào nv cả.nếu bác có cho ae xin cái clip để ae miền đỡ chê kái.

phuc_designer

Để hôm nào em quay mấy con cm bắc nhà em lên các cụ đếm hộ em xem mấy âm nhé, em không đếm được vì nó khá là loằng ngoằng nhưng cũng phải ~8 âm hoặc hơn, nhà em có 3 con cm bắc nhưng chỉ biết 1 em là gốc Tây Hồ hịn thôi còn 2 em kia thì không biết gốc tích dư lào. Nếu không phải lúc cao hứng lên nó quách chèo cheo thì ai cũng bảo là chim miền