Cục cưng nhà em xin các bác chém nhè nhẹ chút cho em nó tiến bộ!

tuannokia789

chim vung nào vậy bác.chim chưa đươc căng lủa.không thấy đảo giọng.bác cố gắng chăm tốt em nó bóng bộ đep đây.vài lời chia sẻ.thân

sinzum

Chúc bác may mắn và em nó tiến bộ... Hihihihi, dù hay hoặc ko hay thì nó vẫn là con chim bác đang nuôi, tự tin vào 1 chút nào. hé hé. Tương lãi sẽ trả lời. wit' weo` weo weo` weo. Giọng chim bác đó :D

yeu-chaomao

Chủ thớt nên thêm chút thông tin về em nó như: vùng miền, tuổi (mấy mùa lồng), bả nuôi lên hay má trắng hay mua lại... để còn chia sẻ với anh em trên diễn đàn mà quánh giá em nó chính xác hơn nhé!

Em này nhìn chunbg tướng tá đẹp. Giọng trung bình (chắc do chưa căng lửa vì thời tiết mùa này lạnh).

Vài lời chia sẻ.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Con này tơ lên phải k bác! Tướng đẹp nhưng giọng tệ quá!

hoangthang154

chim vung nào vậy bác.chim chưa đươc căng lủa.không thấy đảo giọng.bác cố gắng chăm tốt em nó bóng bộ đep đây.vài lời chia sẻ.thân
hi bác nhận xét quá chuẩn! Em nó ở Hà Nội II, vẩn còn non, chưa được một tuổi! Liệu có tương lai không bác! Em bận quá nên chưa cho em nó chưa được học ở trường lớp nào cả!

quang tran

Chào anh.
Chim này hót giọng còn đơn điệu, nếu có thời gian anh nên đưa ra cội có nhiều chim hay để em nó học giọng và kinh nghiệm trận mạc (vì thấy em nó hơi hiền). Chúc thành công!

hoangthang154

Chào anh.
Chim này hót giọng còn đơn điệu, nếu có thời gian anh nên đưa ra cội có nhiều chim hay để em nó học giọng và kinh nghiệm trận mạc (vì thấy em nó hơi hiền). Chúc thành công!
Hix chắc đến hè mới có thời gian tập luyện cho em nó! Em cho nó nghe mp3 suốt mà không ăn thua!

quankmt

thật sự mà nói thì bác nên đi tim con khác chơi, chơi con này đến bao giờ mới nghe được hay chưa kể lâu quá làm bác nản chí. con này của bác được cái bộ đẹp và thuần nhưng bác đi chọn được con đóng bọ đẹp + hót tương đối chỉ còn về thuần thôi. Bác thấy sao ? còn thuần đúng cầu theo e cũng không vất lắm. Thuần đét thì ....e chưa làm được. e cũng mới chơi chim nhưng thả chi cũng nhiều rồi ợ. vài lời góm ý với bác.

hoangthang154

thật sự mà nói thì bác nên đi tim con khác chơi, chơi con này đến bao giờ mới nghe được hay chưa kể lâu quá làm bác nản chí. con này của bác được cái bộ đẹp và thuần nhưng bác đi chọn được con đóng bọ đẹp + hót tương đối chỉ còn về thuần thôi. Bác thấy sao ? còn thuần đúng cầu theo e cũng không vất lắm. Thuần đét thì ....e chưa làm được. e cũng mới chơi chim nhưng thả chi cũng nhiều rồi ợ. vài lời góm ý với bác.
hix bác nói cũng không sai! giọng em nó chua được tập luyện ở trường lớp nào! Nhiều bác bảo nuôi từ bé lên có thể học dần cũng khá nên em nuôi thử em này! Cũng mún có một em bổi mà quanh mình không nhờ được ai có kinh nghiệm chọn cho! Ở tiệm bán chim cả trăm con trong lồng em hoa cả mắt không biết chọn em nào! Hix