Cứu em với các cao thủ ơi.

dieulam

Tình hình là mình có em cm mới thay lông xong, xong lông thì bị lỗi gặp người "xì xì xì " là ché và cánh bung lên. Đem lên trường thì ko đấu với chim khác. Huhu.... Mong các cao thủ giúp để.

shopthuhavd

Tình hình là mình có em cm mới thay lông xong, xong lông thì bị lỗi gặp người "xì xì xì " là ché và cánh bung lên. Đem lên trường thì ko đấu với chim khác. Huhu.... Mong các cao thủ giúp để.

Đơn giản chim Pác là chim con nuôi lên rồi, chim này nuôi con lên nên thành chim khách rồi đó. Chim này mà chịu chơi giàn rồi Pác đem đi thi giao lưu cũng sướng lắm đó, khi thi Pác ngồi bên em nó "xì xì xì" liên tục trong cuộc thi thì nhất định có giải thôi, kha kha :D

tosudoc

cái này là hiện tượng chim non vào mùa 3 đang vào lữa non hoặc cứng mùa ( 3 mùa đối với chim non nuôi lên có thể gọi là cứng ), cách trị thì quả thật là hơi bị khó. Đây là cái mà mình chán nôi chim non lên. các bác thêm bút

thai

Đơn giản chim Pác là chim con nuôi lên rồi, chim này nuôi con lên nên thành chim khách rồi đó. Chim này mà chịu chơi giàn rồi Pác đem đi thi giao lưu cũng sướng lắm đó, khi thi Pác ngồi bên em nó "xì xì xì" liên tục trong cuộc thi thì nhất định có giải thôi, kha kha :D
bác ơi hồi em cũng có 1 con non má trắng lên dc 1 mùa thì nó dạng tưng đá tay ầm ầm cho vào lồng bẫy hay lồng nuôi cũng xổ như điên và xì xì là ché ầm ầm nhưng thay xong mùa lông đẹp hơn là nó ýt đấu !! mang ra rừng ko chơi siêng nữa , mang đi đấu thì ýt đấu lắm !! !! làm hồi đó nãn chơi em nó luôn !! hjx

tosudoc

bác ơi hồi em cũng có 1 con non má trắng lên dc 1 mùa thì nó dạng tưng đá tay ầm ầm cho vào lồng bẫy hay lồng nuôi cũng xổ như điên và xì xì là ché ầm ầm nhưng thay xong mùa lông đẹp hơn là nó ýt đấu !! mang ra rừng ko chơi siêng nữa , mang đi đấu thì ýt đấu lắm !! !! làm hồi đó nãn chơi em nó luôn !! hjx
chim non nuôi lên nếu kẹp đi rừng tầm 3 mùa rừng nếu chăm em đó quay đầu chơi trường là rất bền. cái này mình thấy rồi. hiiiiiiiiiiiiiii

keen_cola

có 2 cách
1: đi trường thường xuyên chim sẽ lên nhanh
2: cho đi bẫy khoảng 1 năm thì chim sẽ cứng hơn lúc đó đi trường là vừa

chimhue

đa số là chim con lên mới như thế bác ạ , còn việc mang đi trường ko chơi thì mình phải mang đi nhiều cho nó quen bác ạ , chim con củng có cái hay của chim con bác ạ

dieulam

Giờ thì phải đi cội thường xuyên hả AE. Nó có thể hết hẳng ko vậy ae? Nãn con này quá. Chắc tuyển em nó đi quá

thangqn

Giờ thì phải đi cội thường xuyên hả AE. Nó có thể hết hẳng ko vậy ae? Nãn con này quá. Chắc tuyển em nó đi quá
hết hay ko còn tùy thuộc vào cách ra cội của bạn với lại bản năng tố chất con chim nữa bạn ah,bạn nên kiên trì thời gian thử xem sao,chúc bạn thành công