cứu gấp con chào mào bổi mới mua của em với anh em!!!

tình hình là như thế này, em mới mua được con bổi tố chất, mới chỉ được một tuần. lúc mới bắt về. nó sổ giọng nhưng giọng khàn. qua bữa sau em thấy nó ho. và khó thở cứ ngáp ngáp suốt ngày rồi lại ho. cả đêm nó cũng k ngủ được cứ ho luôn hè. em đang áp dụng cách cho uống mật ong rừng + cam. và bỏ hành tím vào đáy lồng. anh em nào biết cách trị cho nó bớt bệnh chỉ giúp em với. em tội nghiệp nó quá. mình bị ho mà ho suốt ngày cảm giác rất là khó chịu rồi. huống chi là chào mào. mong sự giúp đỡ nhiệt tình của anh em.!!!

hoangjtam

uống mật ong cam k hết đâu bạn mua siro trẻ e cho nó uống 3 ngày sẽ khỏi mình hay dùng peptol.

dauvietha

tình hình là như thế này, em mới mua được con bổi tố chất, mới chỉ được một tuần. lúc mới bắt về. nó sổ giọng nhưng giọng khàn. qua bữa sau em thấy nó ho. và khó thở cứ ngáp ngáp suốt ngày rồi lại ho. cả đêm nó cũng k ngủ được cứ ho luôn hè. em đang áp dụng cách cho uống mật ong rừng + cam. và bỏ hành tím vào đáy lồng. anh em nào biết cách trị cho nó bớt bệnh chỉ giúp em với. em tội nghiệp nó quá. mình bị ho mà ho suốt ngày cảm giác rất là khó chịu rồi. huống chi là chào mào. mong sự giúp đỡ nhiệt tình của anh em.!!!
Chim bạn bị nhiễm khuẩn đường hô hấp rồi. Ra tiệm thuốc thú y mua thuốc kháng khuẩn Enrofloxaxin(E.F.L) về nhỏ khoảng 5 giọt cho 2/3 cóng nước. Điều trị trong 5 ngày rồi giảm dần lượng thuốc. Chúc chim bạn mau khỏi.

danmobile

không biet cim ban đỡ chưa,minh cũng co e bị như vậy,nhưng trước hết bạn phải xác định nguyên nhân e no bị ho nhé.
e cm của minh bị cảm lạnh,chữa đúng ngày bước wa ngày thứ 3 là khỏi hẳn rồi,tính từ hôm đó dến nay hơn tuần rồi,nếu quyết tâm thì e nó khỏi.
TÊN THUỐC:CEFALEXIN(là loại kháng sinh chống khuẩn đường hô hấp)/500mg
cách sử dụng:bạn chịu khó bắt chim ra cho uống trược tiếp ngày 2 lần sáng -tối.mỗi lần uống khoảng chừng cỡ hạt gạo là đủ tương dương với 0.02mg,mình lấy viên nhộng đó chia ra 10 lần nhưng mới 6 lần là thôi
vì thuốc đó dạng viên nhộng,nên la dạng bột,nên trước khi uống bạn chuẩn bị ly nước lọc nhỏ vào miêng e ý liền tránh bị nghẹn
chúc bạn thành công ,mình đã thử va co kết quả tốt