cữa lồng

datminh1982

Chào các anh em diễn đàn . Mình mới chơi chào mào nên hay quên đóng cữa lồng . AE nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé

Kẻ Trú Mưa

Vấn đề này theo mình nghĩ là tập cho mình một thói quen bạn ạ, khi nhìn lồng là nhìn cái cửa đầu tiên, khi rời tay khỏi lồng thì nhìn cửa lồng thêm lần nữa để chắc chắn mình đã đóng cửa lồng (giống như ra khỏi nhà phải khóa cửa í ) ^^

phát

bạn nên sử dụng lồng sắt . cửa tự động sập xuống khi thả tay.

cmtegiac

Chào các anh em diễn đàn . Mình mới chơi chào mào nên hay quên đóng cữa lồng . AE nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé
Xảy vài em là nhớ ngay thôi bác. Đã chịu chơi thì cái chuyện cửa lồng chả có gì phải bàn cả

MrKhoaMars

Chuyện cho ăn quên đóng cửa lồng hoặc cho qua lồng tắm vệ sinh quên đóng cửa để bị sổng 1 lần là nhớ mãi không thôi.
Nhưng có một cái liên quan đến cửa lồng mà nhiều bác hay gặp trớ trêu mà đi cội kéo áo lồng ra vô tình dính kéo luôn cả cửa. Mình thấy mấy lần như vậy rồi bẫy mãi mới được. Các bác chú ý tý.

thanhkt

chơi chim mà khi cho chim ăn, quên kéo cửa lồng lại..
------ THEO MÌNH, bạn đang gặp 1 vấn đề gì đó của công việc, cuộc sống...đang suy nghĩ việc đó, mà mình lại thực hiện việc cho chim ăn, quên là chuyện thường, khi mà Tâm mình tĩnh rồi, thì sẽ ko có việc quên đâu.
Nên khi nào có việc gì, hãy có kế hoạch chắc là sẽ okie.
Mình rút kinh nghiệm của mình.
Đây là kinh nghiệm của mình, khi có việc gì gấp, cho thức ăn và nước vào thôi, còn lại mai xử lý.