cào cào ăn thế nào là đủ ????

• Người khởi tạo 102
  • Ngày bắt đầu

102

các bác giúp em với , em biết là cào cào non là rất tốt cho chim , nhưng mỗi ngày mỗi ăn có tốt không , các bác cho em tham khỏa chế độ cho ăn cào cào với ??? thank mọi người đã ghế xem bài viết @@

behoang

Chào mào là dòng chim ăn hạt - trái cây là thứ yếu.
Sau mới đến 1 số cào cào , sâu bọ v/v.
Khi sống trong môi trường lồng thiếu chất như tự nhiên nên mới sinh ra chuyện đầu tư bột ăn nhiều thành phần cho chim đủ chất.
Chính vì lẽ đó. Cào Cào không phải là dinh dưỡng hàng đầu.
Bạn nên cho ăn hạn chết. 1 tuần 2 hoặc 3 lần là ĐẠT yêu cầu.
Tuyệt Đối không cho ăn cào cào đã chết vài ba tiếng. Dễ tạo giun sán.
Thân Ái.

chaomao^^py

Moderator
Chào mào là dòng chim ăn hạt - trái cây là thứ yếu.
Sau mới đến 1 số cào cào , sâu bọ v/v.
Khi sống trong môi trường lồng thiếu chất như tự nhiên nên mới sinh ra chuyện đầu tư bột ăn nhiều thành phần cho chim đủ chất.
Chính vì lẽ đó. Cào Cào không phải là dinh dưỡng hàng đầu.
Bạn nên cho ăn hạn chết. 1 tuần 2 hoặc 3 lần là ĐẠT yêu cầu.
Tuyệt Đối không cho ăn cào cào đã chết vài ba tiếng. Dễ tạo giun sán.
Thân Ái.
Bạn nói đúng , nhưng không đủ :
1/Chế độ chăm đấu giàn , đi thi và thay lông nó khác ( 1 tuần không ăn đấu giàn vẫn được , thay lông thì ngay nào cũng ăn cỡ 10 con thì quá tốt chỉ sợ chim không ăn , đi thi thì cào cào là không thể thiếu )
2/ Cào cào chết vài tiếng ăn dễ bị sáng , nhưng đâu phải ngày nào cũng có cào cào tươi sống, nếu biết cách bảo quản không sao , mình mua hoặc rãnh thì bắt , sau đó trưng ra cho vào các chai , lọ đậy kỹ nắp ( 50con/1chai ), bõ ngăn đông , đảm bảo nữa tháng cào cào vẫn tươi , không dính cục mà tách rời từng em rất hấp dẫn
3/ Vớ chế đọ tập luyện và cọ xát ở tần suất cao như thú chơi hiện tại , mồi tươi là cực kỳ quan trọng , chẳng qua là vì 1 số lý do nên đa phần chúng ta cắt bớt khẩu phần mồi tươi ^^ , để đảm bảo tính ổn định được duy trì liên tục

tuanlv115

Mồi tươi rất quan trọng . Sáng cho 2 con chiều 2 con cào cào non . Chim bạn thể lúc khá xung mãn . Chỉ sợ em nó ko ăn mà thôi . Chim trong lồng chuỗi thức ăn khác với ngoài trời . Nên cần bổ xung những thứ cần thiết cho em nó.

Chim em thì sáng nào cũng 3 con châu chấu sữa,Mua 1 bì 5k tầm 20 con chia ra cho 5 chú chào mào,trái cây thì cách 2 ngày cho ăn 1 loại,tầm 1h30 trưa cho tắm mỗi ngày :)

behoang

Bạn nói đúng , nhưng không đủ :
1/Chế độ chăm đấu giàn , đi thi và thay lông nó khác ( 1 tuần không ăn đấu giàn vẫn được , thay lông thì ngay nào cũng ăn cỡ 10 con thì quá tốt chỉ sợ chim không ăn , đi thi thì cào cào là không thể thiếu )
2/ Cào cào chết vài tiếng ăn dễ bị sáng , nhưng đâu phải ngày nào cũng có cào cào tươi sống, nếu biết cách bảo quản không sao , mình mua hoặc rãnh thì bắt , sau đó trưng ra cho vào các chai , lọ đậy kỹ nắp ( 50con/1chai ), bõ ngăn đông , đảm bảo nữa tháng cào cào vẫn tươi , không dính cục mà tách rời từng em rất hấp dẫn
3/ Vớ chế đọ tập luyện và cọ xát ở tần suất cao như thú chơi hiện tại , mồi tươi là cực kỳ quan trọng , chẳng qua là vì 1 số lý do nên đa phần chúng ta cắt bớt khẩu phần mồi tươi ^^ , để đảm bảo tính ổn định được duy trì liên tục
Mình hoàn toàn đồng ý với bạn.
Tuy nhiên, những khi mình chia sẽ hoặc trả lời hay góp ý thì mình suy nghĩ rất kỹ và tính đường dài hạn.
chứ cứ ăn nói linh tinh thì không hay ho lắm.
Chim ăn Cào Cào chỉ là 1 trong những thành phần dinh dưỡng, tốt cho lông, tốt cho sức, tạo nét căng lửa - lực khi chơi.
Thế nhưng Chim đâu có phải chỉ ăn mỗi cào cào đâu.
Nếu cứ cho ăn thường xuyên. Chim sẽ thiếu chất, những ngày mùa mưa, những ngày không có Cào Cào thì Chim sẽ đơ như cây cơ ngay.
CÒn Cào Cào bỏ vào chai 15 ngày vẫn tươi roi rói thì mình biết bạn nói Trào Phúng cho vui.
và tin chắc bạn không thử và cũng chưa thử.
Bạn thường xuyên cho ăn cào cào mà bạn để cào cào gần 15 ngày luôn ư.
hihihi.....
Thân Ái.

nhocnt1

Tuy nhiên, những khi mình chia sẽ hoặc trả lời hay góp ý thì mình suy nghĩ rất kỹ và tính đường dài hạn.
Chim ăn Cào Cào chỉ là 1 trong những thành phần dinh dưỡng, tốt cho lông, tốt cho sức, tạo nét căng lửa - lực khi chơi.
Nếu cứ cho ăn thường xuyên. Chim sẽ thiếu chất, những ngày mùa mưa, những ngày không có Cào Cào thì Chim sẽ đơ như cây cơ ngay.
CÒn Cào Cào bỏ vào chai 15 ngày vẫn tươi roi rói thì mình biết bạn nói Trào Phúng cho vui.
hihihi.....
Thân Ái.

có thấy người ta bảo bỏ vào ngăn đông đá không ???? chim của bạn này hay nhất Đà Nẵng thì phải :)

linhtay

hihihi.....
Thân Ái.
đọc mấy bài cmt của bác thì hóa ra ae chơi chim mà cho ăn cào cào là ngu cả lũ hả???chưa thấy ai nói cào cào ko tốt,và chưa thấy ai nói cào cào tươi sống để ngăn đông là bị hỏng cả.thay lông ăn ngày 10 con là quá tốt,xong lông vẫn chế độ đấy mà phang.chỉ sợ ko có cào cào mà cho ăn thôi.tôi thì mua chim ăn quanh năm,bỏ ngăn đông ngoài 4 tháng cào cào vẫn xanh mơn mởn.ông behoang toàn xui dại và tỏ ra mình hiểu biết lắm,lòe ng mới chơi à???

chaomao^^py

Moderator
hihihi.....
Thân Ái.
Nói có sách mách có chứng , mới mở tủ lạnh chụp cho bạn xem nè , nói thêm cho bạn biết, AE có người mua cả Kg để giành đó , dù hơi cũ nhưng mình cũng phải lên tiến để đính chính với bạnT_T , bạn rút kinh nghiệm đi nha , đừng chủ quan quá !
view
[/URL] [/IMG]

jackychang

- Cào cào để tủ lạnh ngăn đá nửa tháng là hết sức bình thường.
- Ăn số lượng cào cào bao nhiêu là đủ thì tùy vào Chất lượng cám của bạn:

+ Nếu cám nhiều chất đạm thì chỉ cần ngày 2-3 con là ok
+ Nếu cám kém đạm (Ba Vì, Neo, ...) thì ngày 4-5 con là ok.

Tự bạn cho ăn và điều chỉnh liều lượng cho phù hợp với thể trạng con chim. Tránh thừa hoặc thiếu chất đều ko tốt.

trongkhuongbd85

cái gì ăn nhiều cũng không tốt mấy bác cứ tranh luận nhiều quá ,tuần cho ăn 3 ngày mỗi lần cho ăn 5 con là được, kji thay lông cho ăn thêm 2 buổi nữa ,chu yếu trái cây là ổn

Mickeycm.batoqn

Cảm nhận Chú chim của Mình Mà Canh thôi.tùy thể trạng nếu ngày 2 con Mà chim chơi ổn định căng lửa thì duy trì ko thì tăng Lên cho phù hợp.