Các tiền bối đánh giá giúm em!!!

thienoklong2

em mới tập chới CM. Ông cậu nuôi chim nhiều, sau thời gian năn nỉ + thêm 600k cuối cùng củng có 1 em về nuôi. em nó thay xong lông đuôi. AE đánh giá thử nhé.

http://

clip em nó. ( xem qua giây 54 thì sẻ xem rõ)

đừng quên để lại nhận xét nhé!!!!

Sửa lần cuối:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Cậu cháu mà củng 600k cơ ah, chim đẹp đó bạn, trời mưa nên mình k nghe em nó hót hét thế nào hết.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
chim dáng bộ phê quá kết ái mặt chữ điền rất giang hồ.
Chim chưa có lửa nhưng giọng cũng khá hay chúc mừng chủ thớt chắc là anh em nên lấy tiền cám thôi chứ 600k chắc chỉ mua đc chú bổi hjhj

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Hehe mình nghe giọng rồi, chim không biết có căng lửa không, nhưng chất giọng hiện tại hơi đơn điệu bạn ah. Còn này gốc má trắng lên hay sao bạn.

anxuanloc

chắc em nó thèm chuối nên mới hót như vậy đó các bác ah.nó nhắc chuối mà chủ nó mới nuôi nên chưa biết đó thôi.chim đẹp nhưng chưa căng. thank!

thienoklong2

Hehe mình nghe giọng rồi, chim không biết có căng lửa không, nhưng chất giọng hiện tại hơi đơn điệu bạn ah. Còn này gốc má trắng lên hay sao bạn.
ông cậu nói con này là bổi già đi bẫy được ở ba tơ, quảng ngãi, mới thay lông đuôi xong chưa căng lắm. được 2 mùa lồng rùi.

thienoklong2

chắc em nó thèm chuối nên mới hót như vậy đó các bác ah.nó nhắc chuối mà chủ nó mới nuôi nên chưa biết đó thôi.chim đẹp nhưng chưa căng. thank!

nhà hết chuối cho nhai đở cam bác ạhh!!!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Con này giọng tốt nhưng chưa căng lửa! Tướng tá và mặt gãy nhìn rất dữ!

viet

Chào Mào Diêu Trì
chim đẹp đó bạn, tuy nhiên bạn nên thay cầu đậu cho nó. Chúc chú chim căng lửa.

thienoklong2

Anh em chỉ giúp cách lên lửa củi cho em với. Xong lông chăm gần tháng rùi mà vẩn thấy chậm lên quá.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
ông cậu nói con này là bổi già đi bẫy được ở ba tơ, quảng ngãi, mới thay lông đuôi xong chưa căng lắm. được 2 mùa lồng rùi.

Bạn ở QN ah, quê mình củng là QN Chim Ba Tơ nghe nói hay lắm, nhưng giờ chim cũng cạn vì nạn đánh lưới rồi.

eagle-highlands

Con này giọng không tốt! Ra giọng đơn, chát.Lý do là vì nuôi từ chim lứa (má trắng) lên!

xuanhuy008

chim nhìn hung lắm bác! e nó tương lai là 1 đầu gấu rồi đây! chim bổi thì bác phải kiên nhẫn, cứ chăm mồi, tắm đầy đủ thì e nó sẽ từ từ vô lửa thôi!
chắc chắn con đó sẽ không làm phụ lòng bác đâu!