cách huấn luyện bổi thành chim mồi.

nhokbuonnhoem

Muốn huấn luyện 1 chim bổi thành chim mồi thì phải làm như thế nào zây các bác.lúc nào thì có thể làm mồi được zay các bac.

tuannokia789

huấn luyện thì không khó ở đay là vấn đè thời gian bác à bác cứ thuần chim bồi đi đá.chúc bác thanh công

yeu-chaomao

Đơn giản thui chủ thớt à! Cứ chọn 1 em bổi mình ưng ý. Ngoài việc hàng ngày cho thức ăn, thay nước, treo ở vị trí thix hợp, bạn cần phải bỏ tí thời gian ngắm em nó và lòng cứ thầm nói: "bổi ơi, mau thành mồi!" Sau khoảng 5 tháng (nhanh nhất) hay ít ra khoảng 1 năm, bạn sẽ có 1 em mồi tương đối.

Chúc mừng 5 tháng sau bạn có 1 em mồi như ý đem chơi trường nhé!

tosudoc

Đơn giản thui chủ thớt à! Cứ chọn 1 em bổi mình ưng ý. Ngoài việc hàng ngày cho thức ăn, thay nước, treo ở vị trí thix hợp, bạn cần phải bỏ tí thời gian ngắm em nó và lòng cứ thầm nói: "bổi ơi, mau thành mồi!" Sau khoảng 5 tháng (nhanh nhất) hay ít ra khoảng 1 năm, bạn sẽ có 1 em mồi tương đối.

Chúc mừng 5 tháng sau bạn có 1 em mồi như ý đem chơi trường nhé!
Nói tầm phào. Mồi mang đi trường để dợt hay làm gì vậy bác

sinzum

Muốn huấn luyện 1 chim bổi thành chim mồi thì phải làm như thế nào zây các bác.lúc nào thì có thể làm mồi được zay các bac.
Mình thấy có nhiều topic nói về cái này, bác ko chịu đọc tham khảo mà tạo topic mới làm chi??? phí tài nguyên diễn đàn cộng thêm phần loảng nội dung nữa.
Thân bạn.

untiti

chim má trắng lên thì phải tập từ từ cho đi kèm với mồi vài lần để nó học , sau này thấy căng rồi mới đi bẫy , nếu mang đi bẫy ngay ma k co tập trước dễ bể

quoctri_tn

chim má trắng lên thì phải tập từ từ cho đi kèm với mồi vài lần để nó học , sau này thấy căng rồi mới đi bẫy , nếu mang đi bẫy ngay ma k co tập trước dễ bể
còn chim già rừng thì cho vô đi bẩy luôn hay sao anh ???? mới tuyển 1 em già rừng chân có vảy sắp lên bos cho vào lụp hót sổ bình thường chỉ có khi đến gần chim hơi nhát. e sợ chim hư lông