Cao nhân chỉ giáo xem e nó bệnh gì

giangnam

sáng trước khi đi làm thì e nó bình thường tới trưa về thi thấy có hiện tượng rụt cổ lại e nghĩ chắc bị trúng gió + thời tiết lạnh nên chụp ra bôi ít dầu ở phao câu vs mũi(theo KN các bác DD) thêm bóng dèn 100w dể trên đỉnh lồng( chim e vẫn để trong nhà mà bị vậy ko bít làm sao lun, e ở đaklak thời tiết mùa này chỉ lạnh ngoài trời thui chứ trong nhà e vẫn ấm) tới chiều thì e nó ra đi. Mong các cao thủ phán bệnh giúp e để rút KN lần sau cứu chữa kịp thời

luongdd

Chào Mào Danh Dự
sáng trước khi đi làm thì e nó bình thường tới trưa về thi thấy có hiện tượng rụt cổ lại e nghĩ chắc bị trúng gió + thời tiết lạnh nên chụp ra bôi ít dầu ở phao câu vs mũi(theo KN các bác DD) thêm bóng dèn 100w dể trên đỉnh lồng( chim e vẫn để trong nhà mà bị vậy ko bít làm sao lun, e ở đaklak thời tiết mùa này chỉ lạnh ngoài trời thui chứ trong nhà e vẫn ấm) tới chiều thì e nó ra đi. Mong các cao thủ phán bệnh giúp e để rút KN lần sau cứu chữa kịp thời
Như vậy có thể thấy chim của bạn bị trúng gió và cảm lạnh nặng nên đờm làm ngạt thở, ngoài bị rụt cổ chim còn bị xù lông và đứng ủ cầu phải không bạn

xoong thung

Ngoài khả năng bị trúng gió Có thể chim của bạn bị ngộ độc thức ăn hay nó bắt đc con mồi nào đó có độc tố?
Thân!

bad boy

hà nội lạnh 10 đến 16 độ mà mình vẫn treo chim tắm nắng từ 7h sáng nhưng không thấy bị hiện tượng đó. chắc em nó tận số rồi bác ah. chia buồn cũng bác vậy.

tinbmt1975

ở các tỉnh khác lạnh nhưng không gió mạnh như BMT, ở BMT vừa gió vừa lạnh, có thể bạn để trúng luồn gió nên em nó chịu ko nỗi.

copden

- Chuẩn đấy bạn ở Daklak lạnh ko bằng các tỉnh khác nhưng có đặc thù là gió rất nhiu và gió thường độc hơn các vùng miền khác. Lần sau nếu bị mà chim vẩn ăn uống đc thì nên pha loảng mật ong cho uống để chim lấy năng lượng nhanh nhất và tăng đề kháng rồi thì nên đập tỏi hành tăm or hành tím rải xuống bố lồng thêm dầu gió xuống bố nửa chùm áo lồng mỏng cho chim thấy đường ăn để nơi kín gió 3 ngày làm lại 1 lần nhẹ thì 1 lần làm là khỏi năng thì 10 ngày
- Củng có thể chim của giangnam ăn phải cái ji đó khó tiêu củng nên