Cao nhân giúp với : CM ko chịu sổ giọng

thanhthai84

Xin các tiền bổi cho ý kiến : Em mua 1 CM quảng nam lúc đang thay lông,đến giờ thì xong lông rồi,tướng thì rất to nhưng mà từ lúc mới mua tới giờ vẫn chỉ hót "rót réc...réc réc...óc óc..." không hiểu nó là thể loại gì mặc dù là e thường xuyên mở mp3 cho học giọng nhung vẫn ko có gì thay đổi. Không hề hót Wit wiu như chim bổi bình thường. Mấy ACE giúp mình với.
Thank

thanhthang

hic k đổ giọng trong tg thay lông cũng là đáng lo rồi, vì thường lúc thay lông chim hay tự hót chuyện 1 mình, tự đổ giọng, đằng này nghe mp3 mà cũng k có có phản ứng gì cả thì em này dạng ít giọng, cứ chăm thêm mồi như sâu, cà cào.1..tắm rữa sạch sẽ xem sao. k dc thì kiếm 1 em khác cho lành.

hieu_mobile84

Cái chinh là khi mua chim về là bổi hay má trắng hay chim non.và chủ thớt đã nuôi em nó dc bao lâu rồi?

thanhthai84

Cái chinh là khi mua chim về là bổi hay má trắng hay chim non.và chủ thớt đã nuôi em nó dc bao lâu rồi?
Lúc e mua là đang thay lông có tách đỏ rồi,tướng to con,mua 4xi của ong kia bán lại. Đến bây giờ là được 2 tháng và chim đã xong lông rồi.
Cào cào thì ngày nào cũng 6 con,trái cây ngày nào cũng có và nhiều loại. Tắm thì 1 tuan ít nhất là 2 lần.
Được cái tướng chim và lông thì đẹp chứ giọng hót thì.... hic. em cũng chưa cho chim ra Cội nên chưa biết nó đấu đá ra sao vì sợ nó mà "réc réc" lên lại mang nhục :)

duytu

chim thay lông xong mà ko hót như vậy thì chuyển hộ khẩu nhanh và luôn đi bạn.đừng ngại.

minh_rom

những con chim như này tốt nhất bác mua,nên ngồi hóng vài h đồng hồ,xem ở nhà chủ cũ wen hơi e nó hót ra sao rồi hãy mua,ko cần hót nhìu chỉ cần nghe đc vài tiếng,chứ thấy đẹp là mua thì mấy e má trắng ko có thầy dạy tướng tá lông lá đẹp khỏi nói rồi,còn giọng thì ....ôi thôi cho ra đi nhanh

minhhuyjmmy

chim này ko có thầy tốt dạy nên mới vậy, giờ khó rồi, chắc đi dợt lại chỗ cũ của e nó xem e nó sổ không thôi, tình trạng ko thay đổi chắc chuyển hộ khẩu e nó là vừa

sonmai

nên thả cho rồi, bẫy đấu về 1 tuần là sổ rôi, thích thì em nhường lại cho mấy em