Chào khi đấu hay xuống sàn

Click22

E cần giúp đỡ chữa tật hay xuống sàn khi đấu của e bổi nhà e. Bác nào biết cách chữa cho e xin kinh nghiệm. E nó chơi tốt nhg hay xuống sàn nhìn k đẹp lắm. Em cảm ơn !

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Theo mình thì chim xuống sàn khi đang đấu chia làm 2 loại
1/: đấu thua nước xuống sàn nhá nhá cánh hay mất nước hẳn
2/: nằm trong bộ đấu cánh sàng qua cầu rồi phi xuống,bật lên lại hoặc ví theo chim đấu đến cùng thì nó vẫn nằm trong bộ đấu riêng biệt of em chào mào đó
Nếu nằm ở trường hợp thứ 2 thì vẫn ko bị trừ điểm và ko thấy xấu chút nào.

Điển hình như em lồng bên trái. Nó vẫn lên xuống bố và ví chim đến tận cùng

cmtegiac

2/: nằm trong bộ đấu cánh sàng qua cầu rồi phi xuống,bật lên lại hoặc ví theo chim đấu đến cùng thì nó vẫn nằm trong bộ đấu riêng biệt of em chào mào đó

E cũng có 1 con nằm trong TH 2 nè bác Nguyễn. E trị được rùi

NAMNT

con trong hình Ví dụ, không có tật xuống bố lồng, là nó dí chim đấu thôi. Chim em mới là tật nè: phi thẳng từ cầu đấu xuống đạp bố lồng rồi phi ngược trở lên đấu tiếp hihi. Nhiều lúc em nó làm nhanh và điêu luyện đến mức, trọng tài mà phân tâm là không thấy luôn đó.

longxp

con trong hình Ví dụ, không có tật xuống bố lồng, là nó dí chim đấu thôi. Chim em mới là tật nè: phi thẳng từ cầu đấu xuống đạp bố lồng rồi phi ngược trở lên đấu tiếp hihi. Nhiều lúc em nó làm nhanh và điêu luyện đến mức, trọng tài mà phân tâm là không thấy luôn đó.

Mình cũng có 1 con giống như bạn. Nó đứng trên cầu trên rồi nhảy xuống bố sau đó bay lên cầu trên để đấu tiếp. Con của mình khác là chưa đi thi được :D

Dangpham

E cần giúp đỡ chữa tật hay xuống sàn khi đấu của e bổi nhà e. Bác nào biết cách chữa cho e xin kinh nghiệm. E nó chơi tốt nhg hay xuống sàn nhìn k đẹp lắm. Em cảm ơn !
Bạn lấy mấy sợi dây thun cột lại căng vài hàng dọc theo cầu dưới (dọc,ngang gì cũng được). Làm thử rồi lên báo kết quả cho ae biết.hihi.mình. Đã làm vậy và thấy nó hết, hoặc bạn đổi lồng vuông cũng hạn chế được phần nào.

Click22

Con của e thuộc th 2

SherlockTN

Bạn chơi lồng vuông hay lồng tròn? Nếu là lồng vuông treo cùng lồng tròn thì phần lớn lồng vuông sẽ ở vị trí cao hơn lồng tròn, nết chú chim găm thì nó sẽ hay nhảy xuống bố để dí đối thủ. CÒn nếu 2 lồng ngang nhau mà vậy thì chắc là cái tật của e nó rồi.