chào mào ăn cào cào toàn rớt ra ngoài

pdhieu99

mình cho mấy em chào mào ở nhà ăn cào cào, lúc cho ăn đã bẻ chân, càng, cánh rồi cho vào cóng cho chim ăn. 1 lúc sau nhìn lại thấy toàn rớt xuống bố lồng hết, hình như nó ko chịu ăn hay sao đó. phải làm sao để chim chịu ăn ta, ai biết chỉ mình với. thanks!!!

thainguyen

Bình thường thoy bạn đừng lo ,chim ăn cào cào lúc nào cũng làm mềm cào cào ra nên nó sơ ý làm rớt thoy bạn cứ để đó e nó sẽ nhảy xún đáy lồng gắp lên ăn bình thường thoy ,Thân

pdhieu99

lúc đầu mình cũng nghĩ như vậy nhưng để tới chiều là thấy kiến lên tùm lum, xem lại thì nó chỉ ăn 1-2 con gì đó thôi, mấy con còn lại toàn mổ chơi ko à, ko chịu ăn, cuối cùng làm mồi cho kiến hết, hay là do cào cào già ta ???

Mickeycm.batoqn

mua loại hộp bỏ cào cào vào,lúc nào muốn ăn nó sẻ rút bụng nhất là mất con cào cào già.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chào bạn pdhieu99! Chào mừng bạn đến với diễn đàn chaomao.org!
Trở lại vấn đề của bạn.
- Nếu bạn muốn chú ta từ từ khám phá và thưởng thức thì như các bác đã nói ở trên là mua 1 rọ cào cào, chỗ bạn treo có nhiều kiến thì bạn nên tránh kiến trước để tránh phiền phức về sau.
- Nếu bạn muốn ép nó ăn thì bạn lấy hết trái cây và cám ra, chỉ để cào cào và nước. Cách này khá hiệu quả nhưng bạn cần theo dõi thường xuyên, tránh trường hợp chim bị bỏ đói :D.
Chúc bạn thành công!
Bạn nên tìm hiểu ở các mục ở box B. THUẦN DƯỠNG & CHĂM SÓC CHÀO MÀO