Chào mào ăn gián đất

binbin

Thân chào diễn đàn chaomao.org.
Mình là thành viên mới và cũng mới nuôi chào mào. Nay mình lập topic này xin hỏi ý kiến của các nghệ nhân "có nên cho chào mào ăn gián đất không?". Vì mình nghe mấy người nuôi ở chổ mình nói cho chim ăn ián đất rất là tốt, mau lên lửa. Như vậy có đúng không?
Thân chào.

matna

chưa thử nên không biết, mà hình như chào mào rất ít khi ăn gián đất thì phải???

viet

Chào Mào Diêu Trì
Thân chào diễn đàn chaomao.org.
Mình là thành viên mới và cũng mới nuôi chào mào. Nay mình lập topic này xin hỏi ý kiến của các nghệ nhân "có nên cho chào mào ăn gián đất không?". Vì mình nghe mấy người nuôi ở chổ mình nói cho chim ăn ián đất rất là tốt, mau lên lửa. Như vậy có đúng không?
Thân chào.
Có điều kiện thì cứ thử, hồi giờ chưa cho ăn. Quan niệm của mình: nếu bỏ thức ăn gì vào chim ăn được là không sao cả, nếu nó không ăn thì lấy ra. Cũng có lần mình cho ăn dế (loại dế cho chòe than hay lửa ăn) mọi người nói nó không ăn, nhưng khi bỏ vào nó ăn còn hăng say hơn Cào Cào, trứng kiến và sâu.
Chúc chim bạn mau đạt lửa!

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Dán đất thường lẫn trong bịch cào cào, chim ăn tụt đóa bác, chim mình ăn cả Cào Cào, cả Gián Đất, có Bọ Ngựa chuẩn chơi luôn.

Thân, black_fish9402

VipClub

Vua Chào Mào
Gián đất là 1 loại kick lửa cho các loại chim Than Lửa . thấy cho ăn gián đất rất căng chim. còn chào mào thế nào thì em chưa cho ăn bao giờ !

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Gián đất rất nhìu đạm rất Thích hợp cung cấp đạm, bổ xung năng lượng cho các loài chim chuyên a mồi sống và côn trùng như Cct, Ccl... Giúp mấy e chim này luôn có đủ năng lượng nên căng lửa. Chào mào là loài chim ăn hoa quả, mồi tươi chỉ ăn phụ thôi, nếu cho ăn gián đất đạm nhìu dễ làm cm mập và biếng chơi.
Theo tôi nếu cho những con chào mào suy, bệnh ăn Gián đất sẽ tốt ,mau khỏe nhưng phải cí chế độ hoqpj lý khg nên cho ăn nhìu quá. Cho chào mào đang tách má hay chim non ăn có thể thúc nó to xác ma mau ra lông hơn. Còn những em cm đang căng lửa tôi nghĩ khg nên cho aqn gián đất vì sẽ dư đạm chim biếng chơi, lúc chàomào căng lửa thì rất ít ăn ngay cả trái cây e nó yêu thích.
Vài dòng ý kiến riêng của mình.
THÂN !!!

trankhiem

thế em xin hỏi anh cmnhatrang: con má trắng nhà dang lên tách đỏ, lông phúng má hồng và trong giai đoạn đỗi lông, nhà thì gián đất em có thễ nuôi dc tự nhiên :) cho an mà nó gắp chết thôi, có thể ép nó an cho mau ra lông dc ko? :)

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Cái gì tự nhiên tốt hơn ko ép ra lông nhanh làm gì tự ắc nó ra đều thôi. Cứ bổ sung đầy đủ cám, hoa qủa, mồi tươi, tắm + nắng thì sẽ ko phụ bạn đâu thay lông xong đẹp ra phét bi giờ.

copden

bác cứ thỉnh thoảng cho ăn đừng lạm dụng quá là đc. Cho ăn cái ji nó chịu ăn đều đc hết nhưng đừng lạm dụng quá nhiu chỉ cho ăn ở dạng nhem thèm . Cám - trái cấy - và các loại mồi tươi

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
thế em xin hỏi anh cmnhatrang: con má trắng nhà dang lên tách đỏ, lông phúng má hồng và trong giai đoạn đỗi lông, nhà thì gián đất em có thễ nuôi dc tự nhiên :) cho an mà nó gắp chết thôi, có thể ép nó an cho mau ra lông dc ko? :)

Em nó không ăn thì thôi chứ ép chi em, nếu nó khg thích ăn thì thôi, hay em bắt những con nhỏ thôi cho nó ăn thử coi, nếu khg ăn thì vẫn còn rất nhiêu món cho em nó ăn bổ xung cho em nó trong ngiai đoạn đó mà, như trứng kiến nếu ăn nhìu trong giai đoạn này lông ra sẽ rất đẹp mà cũng có thểphát triển tốt về mặt thể chất, cào cào, đặc biệt nếu cho ăn lòng đỏ trứng gà luộc mà em nó ăn dc nhìu thì tốt lắm đó bác.
Chúc em chim mau ra lông và phát huy tốt !!!

trankhiem

cám ơn các anh chị :D trước giờ cái gì em an cũng cho nó ăn, kể cã khi dang an cơm mà ngồi gần, nó nhãy xuống nhìn em cũng gắp miếng thịt, miếng rau cho nó ăn haha, sem như mình ăn quà vặt thế thôi :) mình ăn dc thì chim ăn chắt ko chết nỗi đau mà hehe.