chào mào ăn nhiều quả táo tàu

huulan

tình hình là đợt trước e toàn cho chào mào ăn chuối.Nhưng dạo này thấy mấy bác chơi chim cạnh nhà bảo cho ăn táo tàu tốt hơn và nó thích ăn hơn,e thử cho 1 miếng to băng ngón chân cái vào.Quả nhiên nó ăn hết đến trưa cho em 1 miếng nữa nó sơi gần hết,các bác cho em hỏi nó ăn nhiều thế có tốt không hay cho ăn ít thôi vì e thấy nó ăn ít cám lắm ,em cho nó ăn cám CADN loại 55k 1 túi đó.Phân chim nó cứ thâm thâm:(

bong2207

ko có vấn đề gì hết bạn nhé có điều hoa quả lên thay đổi cho thực đơn phong phú

duydat2302

tình hình là đợt trước e toàn cho chào mào ăn chuối.Nhưng dạo này thấy mấy bác chơi chim cạnh nhà bảo cho ăn táo tàu tốt hơn và nó thích ăn hơn,e thử cho 1 miếng to băng ngón chân cái vào.Quả nhiên nó ăn hết đến trưa cho em 1 miếng nữa nó sơi gần hết,các bác cho em hỏi nó ăn nhiều thế có tốt không hay cho ăn ít thôi vì e thấy nó ăn ít cám lắm ,em cho nó ăn cám CADN loại 55k 1 túi đó.Phân chim nó cứ thâm thâm:(
thường cám nhiều tiền tương đối đủ chất.nhưng mình vẫn nên bổ xung.đều đặn thôi,ko cần nhiều quá.bạn nên cho ăn cách ngày,và thay đổi loại hoa quả.ngày ko cho ăn hoa quả có thể cho ăn mồi tươi.

Sửa bởi Amin:

chaomaophoxuoi

ăn quả này tốt nhất phân khô ,nhưng lượng đường cao cách ngày thôi và ăn chỉ buổi sáng thôi nhé

huulan

vì mình thấy nó thích ăn lên cứ thấy hết là cho zo ko biết có hiệu quả gì không nhưng thấy nó ăn được nhiều là khoái;)