Chào mào ăn phân, mong các bác giúp đỡ

thanhhai572

Con bổi nhà em có cái tật là hay nhảy xuốn đáy lồng ăn phân các bác ạ. Đã thay lót lồng vào thảm đỏ thì thấy ở nhà không nhảy xuống nữa nhưng ra giàn lâu lâu lại đứng trên cầu chúi đầu xún ăn phân. Em đã thử bỏ 1 cóng khoáng vào lồng nhưng vẫn bị. Mong các bác giúp đỡ e trị tật này với ạ

hoacatim

Thông thường là do e nó thiếu chất nên hay co hiện tượng ăn phân, bổ sung đủ dinh dưỡng e nó sẽ khỏi.

thanhhai572

Thông thường là do e nó thiếu chất nên hay co hiện tượng ăn phân, bổ sung đủ dinh dưỡng e nó sẽ khỏi.
dạ thanks bác, e thì cho ăn Thắng Mẹo, trái cây thì tuần 3 lân, cào cào thì 2-3 ngày ăn 1 bữa. E cũng không biết là no bị thiếu gì nữa

giangnam

vấn đề này chủ yếu gặp ở chim bổi vài tháng lồng, khi có hiện tượng này thì lông bắt đầu xù lên ít linh hoạt hơn thường ngày, lý do là chim đã bỏ cám mà trong lồng hết trái cây, mồi tươi những loại nó thích ăn nên rúc lại phân tìm thức ăn thôi

Ebola

Mình chưa gặp con nào như vậy và cũng k biết cách chữa. Theo mình, tốt nhất bạn nên bán nó đi

thanhhai572

vấn đề này chủ yếu gặp ở chim bổi vài tháng lồng, khi có hiện tượng này thì lông bắt đầu xù lên ít linh hoạt hơn thường ngày, lý do là chim đã bỏ cám mà trong lồng hết trái cây, mồi tươi những loại nó thích ăn nên rúc lại phân tìm thức ăn thôi
em nó vẫn ăn cám bt bác à nhưng hơi ít, đặc biệt là rất thèm cào cào, tuy nhát nhưng thấy cào cào là xuống mổ liền @@

hoacatim

Bác cứ cho trái cây, cào cào đều đều mỗi ngày nhé xem sau 1 tháng có tiến triển j không, trái cây thì thay đổi mỗi ngày nhé. lưu ý xem chú e nó thích ăn j thi bác cho ăn nấy. Cộng thêm phơi nắng tắm táp.

aq90000

Nếu nó khoái cào cào như thế thì bạn cho nó ăn tẹt gas đi.cách này trị bệnh ăn phân là nhanh nhất.hiện tượng này mình thấy hay gặp ở má trắng và chim con.nhớ là cho ăn cám nhẹ thôi.tốt nhất là ăn công thức 1.chúc bạn thành công

thanhhai572

Nếu nó khoái cào cào như thế thì bạn cho nó ăn tẹt gas đi.cách này trị bệnh ăn phân là nhanh nhất.hiện tượng này mình thấy hay gặp ở má trắng và chim con.nhớ là cho ăn cám nhẹ thôi.tốt nhất là ăn công thức 1.chúc bạn thành công
Con này bổi bác à, ko hiểu sao trúng gió 1 đợt là bị cái tật này @@

thanhhai572

Bữa nay nó bắt đầu xù lông ít linh hoạt lại như bác nói rồi á, thấy có ăn cám rất ít, bác có cách nào giúp e với