Chào mào ăn thanh long..

minnet

Chào mào nhà mình đang thay lông..nghe trên diễn đàn thì thay đổi trái cây nhìu càng tốt,nào là : cam,ca chua,chuoi,đu đủ. Nhưng không nghe nói tới trái Thanh Long.vậy cho ăn Thanh Long có ảnh hưởng gì không vậy ? vì chao mao nhà mình rất thích ăn thanh long.

Dân Thường

Không ảnh hưởng gì bạn ạ. Nếu chú ta thích ăn bạn nên cho ăn nhiều vào. Chúc bạn có chú chim khoe mạnh!

cmtegiac

CM nhà bạn đang thời kì thay lông, ăn thanh long rất tốt bạn nhé. bạn thay đổi trái cây như thế là quá chuẩn. Cứ tiếp tục duy trì và mùa thay lông cố gắng cho nó ăn nhiều cà rốt hấp thì khi xong lông phần đỏ ở má và dít sẽ đỏ và đẹp. Chúc bạn có chú chim đẹp sau mùa xong lông

laithieu

Thanh long thì có con ăn con không.nhà chỉ có 1con sn còn cà rốt thì k con nào ăn.

tienhung787

Thanh long có tính mát, ăn tốt trong thời kỳ thay lông, nhưng khi xong lông thì thỉnh thoảng mới cho ăn, không thì chim xuống lửa đó

thangdgnai

CM nhà bạn đang thời kì thay lông, ăn thanh long rất tốt bạn nhé. bạn thay đổi trái cây như thế là quá chuẩn. Cứ tiếp tục duy trì và mùa thay lông cố gắng cho nó ăn nhiều cà rốt hấp thì khi xong lông phần đỏ ở má và dít sẽ đỏ và đẹp. Chúc bạn có chú chim đẹp sau mùa xong lông
Theo kinh nghiệm bản thân e, ngoài trứng kiến, cà rốt, cà chua, thanh long, trái cây mát. khi chim thay lông bạn mua thêm thuốc tinh dầu gấc, hoặc cám thái loại túi màu đỏ cho ăn thêm vào, khi thay lông xong tách đỏ hơn bạn àh

Sửa lần cuối:

linhngovnn

Mùa thay lông, nếu có thể bạn đổi cám công minh cho em nó ăn, nhớ là cám công thức 1 thôi nhé. đảm bảo em nó sẽ có bộ lông đẹp, lông đít đỏ. cục cưng của mình trải qua mùa thay lông với rất ít hoa quả, không có cà rốt hấp mà vẫn có bộ lông đẹp và đít đỏ. Mình thấy bài cám hay thì chia sẻ chứ ko nhằm mục đích quảng cáo nhé. Hii

SherlockTN

Theo kinh nghiệm bản thân e, ngoài trứng kiến, cà rốt, cà chua, thanh long, trái cây mát. khi chim thay lông bạn mua thêm thuốc tinh dầu gấc, hoặc cám thái loại túi màu đỏ cho ăn thêm vào, khi thay lông xong tách đỏ hơn bạn àh

Mình nghĩ không nên dùng cám Thái túi đỏ, màu đỏ đó là màu thực phẩm, không tốt cho chim bạn à!! Trước mình cũng định dùng cám Thái nhưng thấy có màu thực phẩm nên lại thôi. Đôi lời góp ý!

gaututi

Chào mào nhà mình đang thay lông..nghe trên diễn đàn thì thay đổi trái cây nhìu càng tốt,nào là : cam,ca chua,chuoi,đu đủ. Nhưng không nghe nói tới trái Thanh Long.vậy cho ăn Thanh Long có ảnh hưởng gì không vậy ? vì chao mao nhà mình rất thích ăn thanh long.
thanh long là hoa quả tính mát. đang thay lông ăn là chuẩn, nếu chào mào nhà bạn thích thì mua cho em ý ăn
ngoài hà nội thanh long khá đắt ko rẻ như chuối, cà chua, đu đủ nên mình ko cho ăn

phamtungstudio

Thanh long rất tốt cho chim đang thay lông. nhưng mình thấy mấy hôm vừa rồi cho em chim nhà mình ăn 2 ngày, đem di trường thì chơi yếu hẳn Vi vậy sau khi thay lông xong bạn nên giảm lại nhé