Chào mào Đà Nẵng có đúng không mấy bác ?

vietthangek

Mình có chú này. Người nhượng lại nói là chim Đà nẵng. Mình nhờ anh em nghệ nhân thẩm định giúp. Cảm ơn thật nhiều.

minhmoqt

hình như chim chưa căng lắm thì phải.chưa ra hết giọng nên... chờ cao thủ vậy.hihi

vietthangek

Dạo này bận quá nên chưa quay đươc, chú chim đang có lửa, hôm rồi lọt tốp 15/75. Mình nợ một video nhé.

vietthangek

Chim vừa có lửa - Thi thang 9 vừa rồi vô top 15/75. Nhờ anh em nghệ nhân thẩm định giùm nguồn gốc chim. Cảm ơn nhiều nhiều !

vietthangek

Người bán chim nói là chim Đà Nẵng nhưng không biết vùng nào. Nuôi chú chim từ tết tới giờ mà vẫn phân vân về nguồn gốc. Mong anh em nghệ nhân cho vài lời, cảm ơn thật nhiều !

thaodailoc

Mình có chú này. Người nhượng lại nói là chim Đà nẵng. Mình nhờ anh em nghệ nhân thẩm định giúp. Cảm ơn thật nhiều.
Ko rõ lắm,nhưng mình nghe tông đầu của e nó giống giọng của chim Đèo Hải Vân( cánh Đà Nẵng) lắm bạn

vietthangek

Ko rõ lắm,nhưng mình nghe tông đầu của e nó giống giọng của chim Đèo Hải Vân( cánh Đà Nẵng) lắm bạn
Mình không rành chim ngoài đó lắm, chú này người bạn cùng hội nhượng lại sau tết, vừa xong lông được gần 2 tháng. Cảm ơn bạn nhiều !