Chào mào đít đỏ già hơn chào mào đích cam?!

• Người khởi tạo 102
  • Ngày bắt đầu

102

nhà em nuôi 1 con đích đỏ 1 con đích cam nhưng em nghe con chim đích đỏ no hót gắt giọng hơn ko bit vậy có đúng ko mong ae chi em voi

VipClub

Vua Chào Mào
Đít đỏ hay cam. là do ding dưỡng trong cơ thể con chim. chứ ko như bạn nghỉ đít đỏ thế này. đít cam thế kia.
sắc tố ở đít là phụ thuộc vào người chăm chim thôi !

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
đít đỏ và đít cam so sánh với má trắng hay chim già rừng.má trắng đít thường có màu nhạt hơn.và còn nhiều yếu tố như chim hok đủ chất thì màu lông của nó cũng sẻ hơi nhạt.vài lời góp ý.nói sai AE bỏ wa

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Tùy vào chế độ dinh dưỡng thì đít sẽ đỏ đậm hay nhạt!

VipClub

Vua Chào Mào
vậy cho nó ăn cái j đích nó đỏ lên vậy anh
Khi thay lông. hổ trợ trái cây.ví đu đủ . cà rốt hấp. chăm mồi tuơi tốt thì sẻ đỏ lên. mình đa số nuôi lông thì đu đủ và rốt hấp là chủ yếu . đừng bao giờ bỏ cám đấy nhé. cám luôn luôn có. cứ thay đổi cà rốt đu đủ chuối... các loại trái cây ..

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Khi thay lông. hổ trợ trái cây.ví đu đủ . cà rốt hấp. chăm mồi tuơi tốt thì sẻ đỏ lên. mình đa số nuôi lông thì đu đủ và rốt hấp là chủ yếu . đừng bao giờ bỏ cám đấy nhé. cám luôn luôn có. cứ thay đổi cà rốt đu đủ chuối... các loại trái cây ..
He he! Học được bí kíp miễn phí rồi nha! Ha ha!

copden

đít cái ji mà đít. Là chùm lông ở đít chào mào chứ đít thì có 1 tý tẹo mà hehe. Đùa vậy chứ chào mào để đỏ đc màu lông ở đít cái cần nhất là mồi tươi và chết độ dinh dưởng mổi ngày. trái cây luôn luôn có. Mồi tươi đừng bỏ vào một lượt mà cho ăn it một nhưng nhiu bửa. chim hấp thụ tốt hơn và ko bị lảng phí

chaugiathuan1

chủ yếu là thời gian thay lông thôi, thúc nhiều trái cây có sắc tố đỏ vào, đít sẻ đỏ.
còn ngoài tự nhiên thì tùy từng vùng, mỗi vùng mỗi loại hoa quả, nên có con đít vàng có con đít cam,
ở Thái, người ta còn xăm lông đít của cm cho nó đỏ như máu nữa, nhìn đẹp phết

mechim

mấy em nha minh thì chẳng đỏ được, toàn cam thôi. phải học hòi nhiều KN
Còn đít vàng thì nhanh nhất là mua sơn đỏ về thổi vào bảo đảm đỏ 100%. hehe:p

L

linhbuudien

Guest
Tôi thường cho ăn trái Bình bát,trái mực thì sau khi thay lông đít sẽ đỏ gần như tự nhiên.Màu đỏ của má đỏ đậm hơn nhiều.