Chào mào đít đỏ

chaomaodibao

Cả nhà ơi cho mình hỏi. đít đỏ của con chào mào to hay nhỏ có khác nhau gì không vậy? Mình nghĩ con nào có đít đỏ to, dài thường thường là chơi bền và máu hơn không biết có đúng ko? Nhờ cả nhà tư vấn giúp

N

namkiet

Guest
Cả nhà ơi cho mình hỏi. đít đỏ của con chào mào to hay nhỏ có khác nhau gì không vậy? Mình nghĩ con nào có đít đỏ to, dài thường thường là chơi bền và máu hơn không biết có đúng ko? Nhờ cả nhà tư vấn giúp
Chưa chắc con đít đỏ và to hơn đấu tốt hơn. Vì mình có nuôi 1 con 5 mùa rồi đi rừng và đi trường chơi đều được nhưng đít không đỏ lắm .
Thân Tuấn

chaomaodibao

Chưa chắc con đít đỏ và to hơn đấu tốt hơn. Vì mình có nuôi 1 con 5 mùa rồi đi rừng và đi trường chơi đều được nhưng đít không đỏ lắm .
Thân Tuấn
thế à. mình cũng đang nuôi một em đít ko đỏ lắm mà lại nhỏ nữa nên hơi lo ^^

chaomaobmt

Đa phần là khi đít đỏ của chim nở to ra là lúc đó chim căng hơn và có lửa hơn. Nhưng vẫn có những trường hợp ngoài........

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Thứ nhất
Theo kinh nghiệm của mình, chào mào có đít đỏ nhiều hay ít là tuỳ thuộc vào dinh dưỡng mùa thay lông!
Nên không riêng vùng nào sẽ có đít đỏ hơn! Mà đít chỉ đỏ hơn nếu vùng đó vào mùa thay lông của chào mào có lượng thức ăn dồi dào!
Còn trong môi trường nuôi nhốt, nếu được chăm tốt vào mùa thay lông thì đít em nó sẽ đỏ chót thôi!
Riêng việc hay dở, chơi bền hay không thì dựa vào nết chơi con chim!

Thứ hai
Đít to hay nhỏ là do tướng chim mà ra! Con nhỏ thì đít nhỏ là đương nhiên hi hi và ngược lại.
Còn việc to hơn ra bình thường là khi chim căng lửa, phần đít đỏ sẽ phồng ra và to hơn bình thường.

Xíu kinh nghiệm bản thân chia sẽ! Thân!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Theo mình đít đỏ hay nhạt không ảnh hưởng đến độ lửa của chim
Nhưng khi đít đỏ nở ra thì chim đang có lửa! bạn để ý chim càng căng bông đít càng to!

ducthitran

Theo mình đít đỏ hay nhạt không ảnh hưởng đến độ lửa của chim
Nhưng khi đít đỏ nở ra thì chim đang có lửa! bạn để ý chim càng căng bông đít càng to!
Đồng ý với ý kiến của chú, thường thì mấy chú chim lông đít nở ra thì là chú chim đang căng thì phải

Chéc

con nào mà đít bạn thấy y như củ tỏi cao sản đấy thì rất tốt, còn màu đậm nhạt tùy vào chế độ dinh dưỡng!