Chào mào đít có màu đỏ tươi

scorpionvn

Xin các cao thủ vỏ lâm trong diễn đàn chỉ giáo cho đệ cách chăm sóc để đít chào mào có màu đỏ tươi.Chế độ dinh dưỡng của đàn chào mào nhà em.Cám,trái cây,cào cào,tắm,phơi nắng đầy đủ nhưng đít chim vẫn không đạt màu như mong muốn.Rất mong nhận được sự chỉ giáo tận tình.Tks all

cmtegiac

đến mùa thay lông bạn cho ăn cà rốt và các hoa quả có màu đỏ nhiều, đặc biệt cà rốt thì khi xong lông đít chim và tách đỏ của chim sẽ có màu đỏ đẹp. Còn chim đã xong lông thì phải đợi mùa thay lông sau

scorpionvn

Cà rốt hấp chín hay để sống vậy đại ca,Em cũng đã hấp chín cà rốt nhưng món này khong phải là món khoái khẩu của tụi nó nên chúng ăn rất it,tks sự chỉ giáo của Pác

cmtegiac

Cà rốt hấp chín hay để sống vậy đại ca,Em cũng đã hấp chín cà rốt nhưng món này khong phải là món khoái khẩu của tụi nó nên chúng ăn rất it,tks sự chỉ giáo của Pác
cà rốt gọt vỏ rồi cho vào nồi cơm điện. Khi nào cơm chín là cà rốt cũng dư sức chín, lấy ra ngoài cho thật nguội mới cho CM ăn. Có 1 số con chưa quen nên sẽ không ăn, chỉ còn cách tập cho ăn thôi bạn ah.

scorpionvn

Em dang nuôi 3 chú trên 3 mùa,chơi giàn tốt,đấu đá bóng bộ ok nhưng chỉ tiếc mổi cái đít chim chưa đạt nên cũng hơi lao tâm về vấn đề này.

khanhlovevy

Trên diển đàn có nhiều bài viết về vấn đề Này hay lắm. Bác tìm mà đọc rồi áp dụng xem thử sao

snowboy

còn tùy thể trạng của mỗi con các bác ạ ở nhà e có con em chăm như gì mà không đỏ đc còn có con chỉ cho ăn toàn cám mà đit vẫn đỏ như ở ngoài tự nhiên vậy

Hải Băng Giá

cà rốt gọt vỏ rồi cho vào nồi cơm điện. Khi nào cơm chín là cà rốt cũng dư sức chín, lấy ra ngoài cho thật nguội mới cho CM ăn. Có 1 số con chưa quen nên sẽ không ăn, chỉ còn cách tập cho ăn thôi bạn ah.
Hehehe bạn làm giống mình đó, chào mào mới đầu ăn ít, sau đó chúng rất kết món đó. 1 tuần mình cho ăn 2 lần thôi, mỗi con 1 ít. Mình đã cho ăn được khoảng 2 tháng từ khi cho ăn cảm thấy chim rất xung. có 1 con đang thay lông mình cho ăn thường xuyên các món màu đỏ, hy vọng sau này đít nó cũng đỏ như thế

chaomaophoxuoi

Xin các cao thủ vỏ lâm trong diễn đàn chỉ giáo cho đệ cách chăm sóc để đít chào mào có màu đỏ tươi.Chế độ dinh dưỡng của đàn chào mào nhà em.Cám,trái cây,cào cào,tắm,phơi nắng đầy đủ nhưng đít chim vẫn không đạt màu như mong muốn.Rất mong nhận được sự chỉ giáo tận tình.Tks all
chào mào gần xong lông bạn lấy miếng cà dốt hấp cùng ít mật ong cho ăn hôm nay ngày mai nhìn đã thấy khác luôn

Mickeycm.batoqn

chào mào gần xong lông bạn lấy miếng cà dốt hấp cùng ít mật ong cho ăn hôm nay ngày mai nhìn đã thấy khác luôn
Bài viết hơn 200 bài.lại ở svc của hôi quán, nhưng chưa hề bấm chử Thank bạn thật La cao thủ.đúng La môi Trường này ko dành Cho những người có quả tim

tutaicongtu

Có một số giống chim nó như vậy, ví dụ như chim đèo nam. Nếu bạn nuôi con nào cũng vậy thì chắc coi lại chế độ dinh dưỡng. Theo mình biết nếu bạn nuôi đều bột, cám ba vì chẳng hạn, nếu cho chim ăn mãi loại này với điều kiện cho ăn đều không đổi bột thì nó cũng đỏ đít như thường

kenyang88

không biết cho ăn cantax của hồng yến đít chào mào có đỏ như yến ko nhỉ?

lại một kinh nghiệm mà lâu nay quên cho ăn vì lười hấp. đi mua cà rốt ngay nhưng hâp vơi mật ong là hấp thế nào chưa rõ lắm

ta.phuoc

lại một kinh nghiệm mà lâu nay quên cho ăn vì lười hấp. đi mua cà rốt ngay nhưng hâp vơi mật ong là hấp thế nào chưa rõ lắm
Có đúng hay không thì không biết, nhưng hấp xong ăn ngày mai màu lông thấy khác ngay mà bác cũng tin đc. Bác cần phải xem xét trước khi thử làm cái gì chứ. Phải thử mới biết được, nhưng để biết đc phải có thời gian qua một tới 2 mùa lông chứ vài ngày làm gì có chuyện đó, chắc người ta viết thiếu đoạn nhúng đít vô thuốc nhuộm bác chờ người ta viết hết rồi làm nhé.
Đít của chim đỏ một phần là do từng dòng chào mào. Những con đít lạt quá thường do dinh dưỡng quá kém, mình cho ăn cái này cái khác có thay đổi màu lông đít nhưng sẽ không nhiều và không thể đổi màu ngay đc, có đỏ chỉ đỏ hơn tí thôi.
Một số trường hợp mình thấy đã có tác dụng của thức ăn là lông chim mượt hơn, đít đỏ đi kèm với lông đen hơn, đòi hỏi một chế độ dinh dưỡng tốt từ đầu trước khi rớt lông vài tháng, ở Đà Nẵng đã thấy cám của anh Ke làm đc việc này, nhưng công thức đó là bí quyết gia truyền của người ta rồi.

mình đùa vui thôi chứ chơi chim thâm niên ai chẳng biêt CM ăn cà rốt rất tốt tuy nhiên đít đỏ lại là chuyện khác đâu phải cứ ăn cái gì có màu đỏ là đít đỏ đâu

tintin

Trao đổi không mình con nào cũng đít đỏ hết

8thivui

các bác cán kỷ tử thành bột mịn trộn với cám số lượng vừa đủ đảm bảo đỏ 100% con nào như con đó vài lời góp ý .

scorpionvn

Qua thật là vậy,em mới tham gia diễn đàn nên co gi thiếu sót mong các Pác bỏ qua.Có mấy chú chào mào cũng dữ dằn lắm mà chưa biết post hình thế nào đễ mấy đại ca đánh giá giúp.Đặc biệt là em Lân 5 mùa giọng Bình Dương nhờ Pác CM Tê giác phán vài câu.Thks all