chào mào đấu ít ra dọng

chaomaobg

nhà e có 1 e cm mộc dở hơn năm đang tập đi giàn được vài lần, mang treo ra thái độ rất lăng xăng cánh ra liên tục e mới mang đi lần thứ 3 cho ốp thẳng vào giàn toàn chim thuộc của ae mà e nó vẫn lì như trâu nhưng cái là e nó ra ít mỏ nhưng đươc cái đi giàn ít nhưng vẫn bật ché được vài lần ,có ae thì bảo e này hơi chậm mồm !do ít kinh nghiệm mong ae giúp e ca này do chim mải chơi cánh hay do tố chất vậy các bác!

hoangbop

do tính con chim bạn à, cứ đi dượt cội nhiều em nó sẽ học hỏi thêm thôi.

dpmq

Mình cũng đang cầm 1 em BĐ 1 mùa lồng gốc bổi,treo riêng ở nhà thì sổ giọng nhưng lên giàn là chỉ sàng cầu và cánh rất thưa bọng,mỗi em 1 phong cách bạn ơi miễn sao cá nhân mình cảm thấy vui là ok rồi.

Tan Minh

Trước tiên là do tố chất còn tập luyện là để đẩy tố chất đó lên đỉnh cao .

chimhue

tùy nết chơi của từng con bạn ạ , nhưng nếu siêng đuua em nó đi thì sẽ có tiến bộ nhưng củng ko bằng em có nết mau mỏ đc , người củng có người nói ít người nói nhièu thì chim củng vậy thôi

nghiemnv

Bọng thưa, nhưng sàn cầu nhiều rê cánh, những con này chơi bên lắm. Đi thi chỉ có dựt giải.

baoanh92

Thì ra ae trên đây cũng gặp trường hợp như mình ? Mình cũng có con huế mới xong lông mùa 3 vậy 1 mình đổ bọng nghe đã tai lắm nhưng ốp chim ít ra giọng lắm cũng toàn cánh đuôi sàn cầu như cái máy

Tominhcuong91

Mình nghĩ thế này. Chim mới ra dàn chơi thì chưa đủ để đọ mỏ với con khác cái này mình k tính con tố chất nhé.thế nên chim mới ra dàn nhìn bung cánh dọa đuôi có vẻ chất đấy nhưng làm sao ra mỏ bài bản đc với những con cứng dàn. Mình khuyên nên bịt lồng mở một mặt để cho nghe hót , học bài bản. Khi nào thấy hót nhiều thì bung áo để biên . Hi vọng giúp đỡ bạn dc phần nào

9nhan

mình cũng có 1 em

chết, ché nhiều hơn là sổ bọng
bó tay .com rồi. muốn nó sổ bọng khó quá??