chào mào đấu tốt nhưng ít ché là sao

tvvuong

bạn ơi ,mình cũng từng nghĩ như bạn đó ,chim mình chơi cánh và đuôi rất đẹp nhưng ko chéc ,nhưng vẫn đe dọa dc chim khác đó ,và một ngày đẹp trời em nó cũng chéc như bao em khác và chéc rất uy ,có thể chim bạn chưa gặp đối thủ hoặc là him chưa đạt lửa ,ráng chăm sóc them đi bạn!!!!!!!!!!

kingbirds_QN

Tiếng chéc là đặc trưng của chào mào, bẩm sinh e nào cũng biết chéc hết.Bạn cứ chăm e nó thật căng cứng ^_^ rồi 1 ngày ko xa sẽ được hưởng cảm giác lâng lâng hi.

L

linhbuudien

Guest
Đấu tốt là OK rồi.Còn chéc nhiều thì mau xẹp mà thôi.

choiboi

mình thấy toàn các cuộc thi hot chứ chua thấy thi chào mào đấu cả mình rất lo cho e chào mào nhà mình bình thường kè lồng đánh rất xung nhưng tách ra lại rât ít ho ts và ché theo mình biêts thì chim ko căng thì ko có thái độ đấu đá như vậy

L

linhbuudien

Guest
Đúng rồi phải kiên trì thôi.Còn về thi cử thì phải bàn nhiều về tiêu chí từng nơi.Con của bạn đấu tốt có nơi lại chấm diểm cao....

gravita82h3

mình thấy toàn các cuộc thi hot chứ chua thấy thi chào mào đấu cả mình rất lo cho e chào mào nhà mình bình thường kè lồng đánh rất xung nhưng tách ra lại rât ít ho ts và ché theo mình biêts thì chim ko căng thì ko có thái độ đấu đá như vậy

chim bác chắc kê lồng sát quá nên nó thành chim đấu rồi chứ ko còn muốn làm chim hót nữa...... chắc e nó tính đổi nghề từ " ca sỹ " thành " võ sỹ " đây mà :))

UtChaoMao_TĐ

Thiếu Lửa đó chăm lửa vào nó ché lo mà canh nó phá đuôi ..Tiếng che là tiếng bẩm sinh . Nhưng người biết nói la đòi bú vú, Lớn thì bú vú theo kiểu lớn..

binhvinhphuc

Chim muốn ché được thì phải thật căng lửa đã. Và cũng còn tùy vào bản chất từng con thôi.. ché là một trong những bản năng của chim chào mào khi đấu để dọa đối thủ thôi, có nhiêù cách mà chim có thể doọa được đối thủ mà nhưng chưa hẳn tiếng ché nào cũng dọa được đâu, có con ché làm chim hốt nhưng lại có chú ché bé quá không đủ lớn lại làm cho đối thủ căng lên và ché lại mình. Nói tóm lại là chim cứ chơi bền chơi đều và có bản năng lì lợm trên đấu trường là ok rồi

tranhathi

Theo mình nghĩ con chim của bạn nếu đấu hót+ làm nước tốt, mà ít ché thì có 2 nguyên nhân:
_ Chim thiếu lửa.
_ Hoặc chim già mùa trời
Chim già mùa trời như người Huế gọi là trời tra, thường nước chơi như vậy, ít ché nhưng gặp đối thủ hợp đã ché thì ché dọa thật sự vào 1 đối thủ nhất định. Chứ không như chim má trắng lên cứ căng lệ là ché bậy.

tvvuong

mình lúc trước cũng nghĩ là em nó ko ché dc nhưng rồi một hôm em nó tự ché và ché cũng ác lắm ,nhưng mình thấy chim bổi lên ít ché hơn chim má trắng ,nhưng thường lấy giọng và cánh để đè đối thủ,chim chưa đạt lửa đó bạn

copden

uhm nuôi bổi thì phải chấp nhận thôi bạn ạ đc cái giọng là nhất. bổi phải 2 3 mùa trở lên thì may ra 1 mùa trở lại hiếm con nó ché lắm. Bán cứ thúc lửa đi trường một ngày đẹp trời nó sẻ làm bạn bất ngờ. Chờ đợi là niềm vui mà hehe chúc bạn và chú chim luôn mạnh khỏe căng lửa

Mickeycm.batoqn

mình thường đi thi thường xuyên và mình rút kinh nghiệm rằng chơi số đông ché ko làm dc gì cả,chị dọa vài em yếu.Và phần chính là em nào ché nhiều thường rơi rớt thảm hại.Chie cần chơi từ tốn,nước đấu bền bỉ là ok rồi

Windy

Mình có em này mới mua năm ngoái , lúc đầu cụt đuôi và nhát lắm , chán định bỏ mấy lần , năm nay đầu mùa chăm em nó tốt , tự nhiên để một mình ché ầm ĩ , mà chưa chơi được dàn vì quá nhát !

AgriBank

lạ quá mình cũng có một con ít ché, vừa rồi ăn thông 3 cờ topten, 1 top 20 mà không bao giờ thấy dấu hiệu tụt lửa, chim đèo hải vân định bán đi nhưng đọc xong top này có lẽ để lại

chaomaophoxuoi

nhà em thì em nào cũng ché hết nhưng đấu giàn lúc ché lúc không nhưng thực sự đấu dàn không thích ché chim nhanh hết lửa tạo đk cho em khác xung .quan trọng đấu giàn nổ bình thường là ok