Chào mào đẻ lần đầu.

vuongtan

Ae nào nuôi cm sinh sản cho mình hỏi.hôm qua cm nhà mình đẻ dc một trứng.sao hôm nay k đẻ trứng thứ hai zay k biết.tks ae!

NTTrung

Có thể nó đẻ cách nhật đó bạn chim ngoài trời nó cũng không đẻ mỗi ngày 1 quả như gà nhà đâu có thể vài ngày sau nó mới đẻ tiếp
Cũng nên tránh tiếp xúc hoặc lại gần nó vào thời điểm này

tranvuongsg

đúng đó, chim đẻ không phải là 1 ngày 1 trứng đâu, đến khi nở cũng thế, có con nở trước, 2 ngày sau mới có con khác nở, bạn chờ đi, !!!

phamkien25

Bạn thả 2 con vào bao lâu mà đã đẻ trứng rồi vậy. Nhà mình gần 3 tháng rồi chẳng thấy hơi hám gì

TVC

Thấy các mem nuôi chào mào sinh sản thích ghê. Cố gắng thử xem sao...

vuongtan

Cảm ơn ae nhiều nha,mình cứ tưởng mỗi ngày đẻ một trứng nên lo.mình cho ăn trái cay một ngày 3,4 loại,sâu và cào cào lúc nào cũng có.cm mình thả vô avi cách đây khoản 3 tháng,chim mái thay long xong mới đẻ dc.lưa con trống đang có lửa nha bạn Phamkien25.

Vũ Thiên.pio

Bạn thả 2 con vào bao lâu mà đã đẻ trứng rồi vậy. Nhà mình gần 3 tháng rồi chẳng thấy hơi hám gì
Bạn cho vào 2 con nó có nhiếp nhiếp mỏ k, nếu k thấy 2em nhép nhép là chưa ghép dc bạn nên cho em nó thêm thời gian, ban chokn chim ghép đẻ khỏang 2,3 mùa lông khi đó nó sẽ chịu nhanh hơn. Mình đã thử và đã thành công rồi.

Vũ Thiên.pio

Cạp chim nhà mình nó cũng như z đó bạn, đẻ 4 trứng mà tới 6 ngày, trong thời gian này bạn nên ít lui tới, k là dễ bị hư trứg đấy.

vuongtan

Tks VuThien,vì đây là lần đầu mình nuôi đẻ nên rất lo lắng.bạn nuoi đẻ lâu chưa chi giup mình ít kinh nghiệm nha.tks!

vuongtan

Cm mái của mình chắc đẻ một trứng rồi ngưng luôn.3 ngày rồi mà k thấy đẻ nửa.nó vẫn vô ổ bình thường.

phamkien25

Hihi cảm ơn bác, hôm qua em thấy cái tổ em đã lót rơm trước trong gáo dừa bị lôi ra hết. Em nghĩ là thất bại rồi, vậy mà hôm nay thấy con trống vào ổ nằm rồi tự tha cỏ khô vào tổ nó vừa làm và vừa vào tổ gọi con mái. Chỉ thấy con trống tha cỏ thôi mãi lâu sau mới thấy con mái cũng vào ổ nằm và tha cỏ, ko biết tình hình này diễn biến có tốt đẹp ko nữa.

vuongtan

Zậy là nó chuẩn bị đẻ rồi đó.Bạn để thức ăn nhiều vô.nó thấy nhiều thức ăn mới đẻ.

phamkien25

Zậy là nó chuẩn bị đẻ rồi đó.Bạn để thức ăn nhiều vô.nó thấy nhiều thức ăn mới đẻ.
Bác cho hỏi, con mái lúc thì cúi đầu rỉa lông cho con trống lúc thì điên lên cắn con trống luôn hôm nay vẩn thấy quần tổ nhiều nhất vẩn là em trống.......sao mong manh quá.