Chào mào đẻ liên tục

ken.nguyen

Hi ae cho mình hỏi thăm chào mảo của mình để trên lồng aviary được gần một năm rồi, khoảng 6 tháng trước em nó bắt đầu bắt cạp và sinh sản đến nay là lứa thứ 3 rồi, lứa thứ 3 mới nhảy ra rổi ổ rồi, mình lại thấy vợ chồng nó tiếp tục làm tổ.giờ trong lồng của mình hiện tai là 8 chú khác lứa nhau không có lồng chứa luôn.hic.hic...có ae nào ở Bình Dương không giao lưu nhé.
ae cho mình hỏi vợ chồng nó đẻ hoái như vậy có ảnh hưởng gì không?
tks ae

hoanghacmo

Hi ae cho mình hỏi thăm chào mảo của mình để trên lồng aviary được gần một năm rồi, khoảng 6 tháng trước em nó bắt đầu bắt cạp và sinh sản đến nay là lứa thứ 3 rồi, lứa thứ 3 mới nhảy ra rổi ổ rồi, mình lại thấy vợ chồng nó tiếp tục làm tổ.giờ trong lồng của mình hiện tai là 8 chú khác lứa nhau không có lồng chứa luôn.hic.hic...có ae nào ở Bình Dương không giao lưu nhé.

tks ae

Không vấn đề gì đâu bạn, chim minh nuôi năm ngoái sinh sản nhiều lứa mà có sao đâu.

cocghe

Mình thấy bình thường mà, mình mới ghép mà lứa đầu vừa bị chuột xơi xong là 1hai ngày sau là nó để luôn, h đang lứa 2 mà chưa thấy nở

crystalcandy

tks ae
Để mình 1 chú trống con nhé hihi

ken.nguyen

mình cho an dế và sâu nhỏ, cứ thế mà em nó đẻ liên tù tì vậy đó.
nghe co nguoi nói là đẻ quá no không có sức, mà mình nghỉ nó củng như gà thôi. ăn uống đầy đủ thì cứ the mà đẻ thôi.hihi...
Mình ở kế bên bánh bèo bì Mỹ Liên gần hội sinh vật cảnh Cafe Sơn Trà có dịp ae giao lưu nhé

ken.nguyen

Trống mái chưa biết đc bạn ơi.
có dịp ghé nhà mình mình cho bạn chọn luôn.hjhjhj...

johnmn

tks ae

Bình thường thôi bạn. Tại bạn chăm tốt, nên em nó đủ sức đẻ nhiều thôi. Mình thấy vài anh em nuôi để 4, 5 lứa 1 năm bình thường mà. Năm rồi cặp của mình đẻ 2 lứa. lứa đầu 3 trứng, lứa sau em nó đẻ 5 trứng luôn. nhưng ko nuôi dc em con nào hết...buồn! Bạn ở huyện nào? mình ở gần Dĩ An. có dịp anh em giao lưu!

ken.nguyen

Bình thường thôi bạn. Tại bạn chăm tốt, nên em nó đủ sức đẻ nhiều thôi. Mình thấy vài anh em nuôi để 4, 5 lứa 1 năm bình thường mà. Năm rồi cặp của mình đẻ 2 lứa. lứa đầu 3 trứng, lứa sau em nó đẻ 5 trứng luôn. nhưng ko nuôi dc em con nào hết...buồn! Bạn ở huyện nào? mình ở gần Dĩ An. có dịp anh em giao lưu!

Mình ở chợ Búng gần bánh bèo Mỹ Liên đó.
Như bạn nói vậy mổi lứa cách nhau bao nhiêu tháng???
Chứ chim mình nó đẻ liên tục vậy đó vừa nhảy ra ổ là lại đẻ tiếp. không biết có ảnh hưởng gì không.hichic...

chaomaopr

Mình ở chợ Búng gần bánh bèo Mỹ Liên đó.
Như bạn nói vậy mổi lứa cách nhau bao nhiêu tháng???
Chứ chim mình nó đẻ liên tục vậy đó vừa nhảy ra ổ là lại đẻ tiếp. không biết có ảnh hưởng gì không.hichic...

chim đẻ vậy là bình thường thôi bạn. nếu chăm tốt 1 năm nó đẻ 6-7 lứa đó. mình ở sg ngày nào đi làm cũng ngang chợ Búng cả. bạn cho dịa chỉ cụ thể đi có dịp ghé ae cà phê chim cò chơi

lethanh6699

Trống mái chưa biết đc bạn ơi.
có dịp ghé nhà mình mình cho bạn chọn luôn.hjhjhj...

Mình khoái chim con nên cũng ghép cặp từ tết , lứa đầu đẻ 1 trứng vào ngày 15/5 , ấp 10 ngày thì ko hiểu sao nó mổ bể , bên trong đã có chim con rồi , buồn ghê
2 tuần sau nó làm tổ mới , nhưng liên tục làm bể 2 trứng ....và cách đây 3 hôm con chim mái bị bệnh , đã đi về nơi xa . .
Bây giờ lại cuối mùa rồi , thế là tan hết hi vọng có chim con nuôi ...
Nếu bạn có thì bán cho mình 1 cặp chim con nhé ..
Mình ở La ngà , Định quán - Đồng nai
Cảm ơn .

cocghe

Mình cũng buồn thúi ruột luôn, lứa đầu 3 quả nở rùi 1,2 ngày nữa là rời tổ, lứa 2 3 quả ko biết sao ko nở, cách vài ngày là mái lại sửa soạn lại tổ rồi mới 2 ngày nay, ko biết nó có để nữa ko

NTTrung

đẻ nhiều thì phải chăm kĩ mòi tươi hoa quả nhiều lên ( cứ cho dư 1 chút thừa thì mình bỏ đi ) vì khi con chim chăm con sẽ mất nhiều sức nếu ko đầy đủ dinh dưỡng thì chim con sẽ lẻo khẻo ốm yếu sau này lớn không có lực

Mr.Johnny

Mình thấy bình thường mà, mình mới ghép mà lứa đầu vừa bị chuột xơi xong là 1hai ngày sau là nó để luôn, h đang lứa 2 mà chưa thấy nở
Khi nào nở tặng tôi 1 con nhé Thanh ơi, về cho ông thầy cách bướm huấn luyện nó, khe khe khe