Chào mào đẻ nhiêu đợt trong 1 năm

thanhvalivn110

chào mào nhà mình đẻ đợt 1 được 3 trứng ,nhưng mình coi hoài nó không ấp nên không nở,đến đợt 2 thì nó cũng đẻ được 3 trứng nhưng vì nhà bên cạnh xây tầng thượng nên nó không lo ấp.không biết nó con đẻ nữa không??????????????

chimchaomaohp

may ra thì đẻ thêm lần nữa, đôi chào mào ở vườn nhà mình bắt 3 ổ chim non h nó ko đẻ nữa rồi ^^!

chim_HaiPhong

chào mào nhà mình đẻ đợt 1 được 3 trứng ,nhưng mình coi hoài nó không ấp nên không nở,đến đợt 2 thì nó cũng đẻ được 3 trứng nhưng vì nhà bên cạnh xây tầng thượng nên nó không lo ấp.không biết nó con đẻ nữa không??????????????
Nếu bạn chăm tốt thì sẽ đẻ tiếp thôi, như mình nuôi Chòe than đẻ cũng bị trường hợp như của bạn, mình ghép vào cuối vụ ,đẻ, ấp nở liên tiếp 02 nứa nhưng vì xem nhiều lên nó tha con ra ngoài (chết hết) bây giờ đẻ lại rùi, trong khi đó chim ngoài tự nhiên đã ngừng đẻ lâu rồi.
Cứ chăm tốt vào nhé. Thân

Duccm95

Theo em được biết thì ngoài trời chim tự nhiên có thể đẻ ít nhất 1 hoặc 2 lứa,có thể có lứa thứ 3 nhưng ở giai đoạn này đa số chim bắt đầu nhập đàn vì thời gian này đẻ muộn quá nên chim con đa số ở giai đoạn này sẽ không được chăm sóc kĩ như ở giai đoạn 1,nếu chim đẻ và có 1 con duy nhất đặc biệt ở giai đoạn 1 thì chắc chắn chú chim đó sẽ có 1 triển vọng tốt trong tương lai.

chimchaomaohp

em ở gần ngã 5 Kiến An bác à, 27t mới chơi lại chim được vài năm à. cũng mới tham gia diễn đàn này thôi ^^