Chào mào đứng bằng một chân

kienpt

Các bác giúp em với, chả là con chào mào nhà em khoảng 3 ngày nay hay đứng 1 chân lắm, (không chân trái thì chân phải). Khi em tới gần quan sát thấy các ngón chân không bám chặt vào cầu (giống như người cầm nắm cái cây vậy đó) mà các ngón chân thấy hơi thẳng thẳng và nó giống "đứng" trên cầu, kiểu như các ngón chân không có tác dụng vậy. Mà dạo này thấy nó ít hót hơn, chỉ khi đem ra ngoài trời nó mới sung lên tí. Nó vẫn ăn uống bình thường, mấy bữa nay trời hơi lạnh, không biết có phải do thời tiết không hay do thiếu chất.
Mong các bác giúp sớm cho!
Tks!

xellosak

chim bị yếu ý mà , trời lạnh nó cũng hay thế
tóm lại chim của bác bị yếu sinh lí không sao đâu
tẩm bổ tập thể dục thôi bác

Hải Băng Giá

Vậy mà mình cứ tưởng đang thay lông thì phải trùm kín lồng cho nó nghỉ dưỡng chứ. Giờ mới biết đang thay lông thì phải cho tập lực.
Tks
Lần đầu tiên mình nghe thay lông cho tập lực, chắc em nó ngày càng yếu thêm quá

Mickeycm.batoqn

Lần đầu tiên mình nghe thay lông cho tập lực, chắc em nó ngày càng yếu thêm quá
cái này mình ko rỏ nhưng một số anh em vẩn làm,nói chung ko cho tập nhiều thôi.khi thay lông chim yếu,cơ địa chậm lại,đó là lúc mình cố gắng tạo chú chim linh hoạt hơn 1 tí,chứ ko phải kiểu tập lực thi đấu đâu bạn

shopthuhavd

Chim Pac thiếu nắng và thiếu lực mới có hiện tượng như vậy; Cho hỏi chim Pác có chăm lồng lực không ? Nếu không chăm theo lồng lực thì sáng tầm 6 giờ cho em nó tắm nắng tầm 2 giờ cho vô nghỉ đến 14giờ Pác cho em nó tắm nước rồi lại phơi nắng tầm 1/2 giờ, xong đem em nó vô để chỗ thoáng cho em nó nghỉ ngơi, còn cám, trái cây như chuối, cà rốt hấp, châu chấu Pác cho ăn đều thời gian em nó sẽ có lực lại thôi, khi ấy em nó không đứng 1 chân mà đứng cả 3 chân luôn :D ha ha. Chúc Pác thành công !

kienpt

Chim Pac thiếu nắng và thiếu lực mới có hiện tượng như vậy; Cho hỏi chim Pác có chăm lồng lực không ? Nếu không chăm theo lồng lực thì sáng tầm 6 giờ cho em nó tắm nắng tầm 2 giờ cho vô nghỉ đến 14giờ Pác cho em nó tắm nước rồi lại phơi nắng tầm 1/2 giờ, xong đem em nó vô để chỗ thoáng cho em nó nghỉ ngơi, còn cám, trái cây như chuối, cà rốt hấp, châu chấu Pác cho ăn đều thời gian em nó sẽ có lực lại thôi, khi ấy em nó không đứng 1 chân mà đứng cả 3 chân luôn :D ha ha. Chúc Pác thành công !
Cảm ơn bác, theo bác nói chắc em nó thiếu nắng rồi, cả tuần nay mưa liên tục toàn treo trong nhà. Mà hôm nay thấy em nó rớt lông quá trời, em cho nó giọt mật ong vào cóng nước được không vậy?

shopthuhavd

Cảm ơn bác, theo bác nói chắc em nó thiếu nắng rồi, cả tuần nay mưa liên tục toàn treo trong nhà. Mà hôm nay thấy em nó rớt lông quá trời, em cho nó giọt mật ong vào cóng nước được không vậy?

mật ong cho 1/2 muỗng cà fê vào ly nước cho em nó uống trong ngày là tốt, chiều tối thay nước mới cho em nó, mật ong có tính nóng không nên dùng thường xuyên, tuần cho em nó sử dụng 1 đến 2 lần thôi nhé.
Thân !

ledaiduong62

thay lông thì phải đế em nó nghỉ nghơi tập trung vào ăn uống , dưỡng chim cho chú chim của bạn chỉ tập trung vào thay lông mà thôi , còn vấn đề hót hét thì tính sau , khi em nó thay lông song thì lại lên lửa là ok :eek: