chào mào đực cái

minhquynhln

em đã nuôi chú bổi này được 2 tháng rồi mà ko thây nó hót gì cả. vạch lưỡi nó ra thì thấy cuống lưỡi hơi đen đen, nhưng ko được đậm. lông đuôi có 11 cọng. vậy em có nên nuôi tiếp ko? có phải chim mái ko? em mua con này đắt nhất, lúc mua cũng ko biết chọn nên bây giờ ko thấy hót gì cả.

cuong1984

Bạn thử bằng cách nào?
Ban treo cao chỗ tĩnh một thời gian xem, nếu thấy hót truyện thì để lại nuôi còn không thấy ji thì bạn tìm em khác.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
em đã nuôi chú bổi này được 2 tháng rồi mà ko thây nó hót gì cả. vạch lưỡi nó ra thì thấy cuống lưỡi hơi đen đen, nhưng ko được đậm. lông đuôi có 11 cọng. vậy em có nên nuôi tiếp ko? có phải chim mái ko? em mua con này đắt nhất, lúc mua cũng ko biết chọn nên bây giờ ko thấy hót gì cả.
Hình như pác này là mới biết nuôi chim hả :) trên đời làm gì có chim đực cái.
Pác nuôi 2 tháng mà không sổ thì phóng sinh, tốn công lắm àh.

kakalot

Hình như pác này là mới biết nuôi chim hả :) trên đời làm gì có chim đực cái.
Pác nuôi 2 tháng mà không sổ thì phóng sinh, tốn công lắm àh.
Bác này bắt bẻ quá, mỗi vùng miền khác nhau mà OR người ta đánh nhầm thôi.
Chủ thớt coi lại điều kiện nuôi nhốt xem sao, có bị "trộm" viếng thăm không. Không thì góc khuất nào đó rình e nó 1 ngày xem sao. Chúc bác có chim hay. Thanks !!:cool:

baochi14

bạn phủ áo lồng vào kín, treo chỗ tĩnh lặng 1 -2 hôm xem sao.mau mỏ thì hót luôn.2 tuần ko thấy ji thì phóng sinh

nghethienan hue

nếu chim nhát thì tủ áo lồng khoảng một tuần là em nó hót ,còn em nào mà máu là mua về chơi ngay ,xổ bọng liền
lần sau mua chim nhớ nghe em nó xổ bọng rồi hãy lấy nhé !

hung98

2 tháng mà ko có hót thì cho nó vế trời đi

một cách giết chim :( nuôi cám 2 tháng thả về rừng ... theo em nó khó sống @@ nuôi chim ko chỉ cần kiên trì, yêu chim, mà cần phải có tâm, có đức nữa ... theo em truớc khi thả về rừng bác nên tập cho nó quen sống hoang dã đã ( như bác thuần nó vậy ) nếu ko làm đc thì nên nuôi tiếp đi. biết đâu con chim nó cảm động về tình cảm của bác nó lại ruớc vài cái giải về thì sao. tóm lại theo em các bác đừng vội chán nản mà phóng sinh ... Thân