Chào mào đang thay lông, trời rét không thay nữa, làm sao để thay hết ?

• Người khởi tạo mega
  • Ngày bắt đầu

mega

Chú cm nhà e bắt đầu thay lông cách đây 1 tháng, lông thay đều đều. Miền bắc bây giờ vào mùa rét, chim e ko thay nữa ( còn lông vai và đầu) nhìn chim xù thành 1 cục, buồn quá. Có bác nào biết cách giúp chim e xong lông trong mùa này ko ah, biết thì chỉ e với, tks các bác. Trong thời kỳ thay lông thì e cho ăn cám bt hoa quả đều đều, cào cào non ăn liên tục. Nhưng trong 1 tuần gần đây thi chưa dc con cào cào nào. Hoa quả thì vẫn liên tục. Có cần bổ sung thêm j cho chim ko các bác.???

mega

bác cho em nó ăn đu đủ chín hoặc cho uống B1 xem
đu đủ e có cho ăn rùi thấy vẫn thế, còn b1 thì chưa. B1 thì cho chim sử dụng sao vậy bác ??? hic chim e còn mấy cái lông đuôi đang ra, rét quá lại ko ra nữa nhìn bên dài bên ngắn, nản.
có bác nào biết chỉ giáo e cái. tks bác

K

ketnoidamme

Guest
trùm áo lồng lại,phân chim để lâu lâu cho nó âm,hi vọng nó sẽ thay lông xong

chimhue

cho ăn uống đầy đủ và ủ áo lồng vào cho em nó ấm để em nó nhanh lên lông

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Chú cm nhà e bắt đầu thay lông cách đây 1 tháng, lông thay đều đều. Miền bắc bây giờ vào mùa rét, chim e ko thay nữa ( còn lông vai và đầu) nhìn chim xù thành 1 cục, buồn quá. Có bác nào biết cách giúp chim e xong lông trong mùa này ko ah, biết thì chỉ e với, tks các bác. Trong thời kỳ thay lông thì e cho ăn cám bt hoa quả đều đều, cào cào non ăn liên tục. Nhưng trong 1 tuần gần đây thi chưa dc con cào cào nào. Hoa quả thì vẫn liên tục. Có cần bổ sung thêm j cho chim ko các bác.???
Bạn cho chim tắm xong rồi chùm áo lồng chỉ để hở phần cửa đủ để ánh sáng cho chim ăn và treo vào chỗ tĩnh, điều nữa là áo lồng bạn nên nhúng nước rồi vắt vừa phải để có độ ẩm là chim lại tiếp tục rớt lông ngay

Bạn cho chim tắm xong rồi chùm áo lồng chỉ để hở phần cửa đủ để ánh sáng cho chim ăn và treo vào chỗ tĩnh, điều nữa là áo lồng bạn nên nhúng nước rồi vắt vừa phải để có độ ẩm là chim lại tiếp tục rớt lông ngay
cái này bác Lương nói cũng có lí.trời rét tương đương với độ ẩm thấp và hanh nữa nên chú chim cũng sẽ rớt lông chậm.mình cũng có 1 chú đang thay như bạn,tắm nước muối,tắm nắng,chùm áo chữ A và để nơi yên tĩnh thoáng mát,và thêm 1 cái như bác Lương nói là tăng độ ẩm :)
chúc bạn thành công !

caube1002

cao thủ là đây nè. chủ thớt cứ thế mà làm.

caube1002

<br>cao thủ là đây nè. chủ thớt cứ thế mà làm.

vukienvp

Áo lồng nhúng nước mùa này em sợ chim bị cảm ko bác Lương ơi?
Theo em là cứ chịu khó phơi nắng sáng và tắm táp đều là em nó lại rớt lông tiếp thôi.
Vài lời góp ý ko phải chủ thớt bỏ qua. Thân

lenhattan

Áo lồng nhúng nước mùa này em sợ chim bị cảm ko bác Lương ơi?
Theo em là cứ chịu khó phơi nắng sáng và tắm táp đều là em nó lại rớt lông tiếp thôi.
Vài lời góp ý ko phải chủ thớt bỏ qua. Thân
mình có nhúng em nó đâu mà sợ bị cảm hả bác.anh em thử bỏ vỏ quýt vào thư kìa,ko hại cho chim ma nhìu anh nói thanh công mỹ mãn lắm mà.