chào mào đi đợt 1 tuan 3 buổi có nhiều k

mrtuanhl91

tình hình là chú chào mào của mình dang có lửa 1 tuần minh đi dợt 3 buổi liệu có hại chim k!!! thứ 7 & chủ nhật & thứ 3

chaomao^^py

Moderator
Không ổn đâu bạn , mỗi tuần 1 đến 2 lần là quá đẹp rồi . T7 cn làm 2 ngày liên tiếp còn gì chim !

thangchuot105

thứ 7 & CN đa số ace đc nghỉ làm nên lượng chim ra cội nhiều anh làm 2 ngày liên tiếp như thế liệu chú chim của anh có đủ lực để đấu 2 ngày liên tiếp mãi hok suy nghĩ lại 2 ngày cuối tuần đó anh nhé

laohacrom

có điều kiện đem chim cả tuần cũng được , vấn đề ở chổ là cho kè kẹp hợp lý thôi, trùm lồng nghe đấu giọng cũng tốt hơn là ở nhà chứ hê hê, dợt dày thì siêng đổi địa điểm tránh nhàm chim

jackychang

tình hình là chú chào mào của mình dang có lửa 1 tuần minh đi dợt 3 buổi liệu có hại chim k!!! thứ 7 & chủ nhật & thứ 3

Tuần 2 buổi và cách nhau là tốt nhất bạn ạ, chim đấu hót rất mất lực như kiểu vận động viên thi đấu, chơi 2 ngày liền liên tiếp t7,cn sẽ có hại hơn là lợi. Nhưng nếu tuần 3 buổi bạn cho 2 buổi đấu chính (có khoảng cách nhau 3 ngày) còn 1 ngày đá biên ở xa thì ko sao.

Tùy vào thể lực và sự thích ứng của con chim mà chủ chim điều chỉnh dượt cho phù hợp.

Tom

Còn tùy vào tính cách con chim bạn à. Nếu con chim của bạn thấy đi dợt thường xuyên mà lửa củi căng thì nên cho em nó đi dợt, còn thấy nếu em nó ko đủ lực thì một tuần nên đi từ 1 đến 2 buổi là OK bạn.

minhtuantbvn

ban phải quan sát sự năng nổ của nó,nếu càng ngày e nó càng tiến bộ thì ok! ngược lại nóng vội quá sẽ khó đạt đc cảnh giới cao.chúc có con chim hay

chaomaogiotnuoc

dợt liên tiếp chim sē
mau mệt và kiệt sức. bạn cứ thử 1 tháng sē thấy chim xuống thấy rõ.