Chào mào đi cội chơi nhưng không chơi ở nhà.

MrKhoaMars

Chào AE diễn đàn.
Mình gặp một trường hợp rất lạ, con chim của mình ở nhà nó hiền khô, không hót không ché không đấu gì cả, kè con chim nào lại cũng cụp mào và quẹt mỏ. Bữa còn tưởng chim mái. Sau vài lần đi ra cội thì mình phát hiện nó chỉ chơi cội. Ra cội nó lột xác hoàn toàn so với ở nhà, nói vui chứ mình nghe tiếng sổ của nó lần đầu ngoài cội luôn. Gặp con nào ché mấy con bên cạnh tung lồng nó thì kiểu như không nghe thấy ché vậy.
Không biết có phải nó bị con nào ở nhà đè không. Mà lạ cái mình kè bổi lại nó cũng không chơi mới lạ.
Bác nào gặp chưa chỉ mình với.

Kelangthang

Bác Khoa ơi e hôm bữa hỏi bác nó cũng thế, ở nhà như cục bột k bao giờ nghe nó ché hết mà mà ra giàn 10 hôm như chục bữa nào cũng ché, hình như nó chưa quen ấp lực nhiều chim chim nên nhìu ít chịu đấu..... Chim chóc mệt thiệt mỗi con mỗi nết

Kelangthang

Với cả chim già rừng ra giàn nghe chim bên cạnh ché nó kiểu như k nghe thấy vậy, chứ chim non mùa bác suỵt suỵt suỵt bằng miệng k là nó đã tung rồi

MrKhoaMars

Bác Khoa ơi e hôm bữa hỏi bác nó cũng thế, ở nhà như cục bột k bao giờ nghe nó ché hết mà mà ra giàn 10 hôm như chục bữa nào cũng ché, hình như nó chưa quen ấp lực nhiều chim chim nên nhìu ít chịu đấu..... Chim chóc mệt thiệt mỗi con mỗi nết
Khúc sau không hiểu mấy. mà con này mình đem đi 4 lần đều chịu chơi. cặp vô dàn chính chim mạnh luôn đó. chơi phà phà, ko hiểu sao về nhà lại im.

chaomaopr

cái thể loại này em may mắn gặp đựợc 2 con. con thứ 1 của thằng bạn nó nuôi 20 con. có 1 con ở nhà nó toàn wít weo với xù xù nhìn mắc nản. vậy mà ra cội treo lên là chơi như máy.
con thứ 2 thì của ku em sinh viên nuôi trong ktx . kẹp chim ở nhà nó ko chơi cứ dạt dạt ngó lơ .treo ở nhà hiếm khi bọng. nhưng ra cội chơi kinh hoàng.
bác may mắn đó

MrKhoaMars

cái thể loại này em may mắn gặp đựợc 2 con. con thứ 1 của thằng bạn nó nuôi 20 con. có 1 con ở nhà nó toàn wít weo với xù xù nhìn mắc nản. vậy mà ra cội treo lên là chơi như máy.
con thứ 2 thì của ku em sinh viên nuôi trong ktx . kẹp chim ở nhà nó ko chơi cứ dạt dạt ngó lơ .treo ở nhà hiếm khi bọng. nhưng ra cội chơi kinh hoàng.
bác may mắn đó
Anh dạo này có hay qua Cầu Xéo dợt không. Nói chuyện với bác xưa giờ mà chưa biết mặt. Em hay dợt ngoài đó sáng Chủ Nhật. Bữa nào ra ngồi chung tám cho vui.

chaomaopr

Anh dạo này có hay qua Cầu Xéo dợt không. Nói chuyện với bác xưa giờ mà chưa biết mặt. Em hay dợt ngoài đó sáng Chủ Nhật. Bữa nào ra ngồi chung tám cho vui.

Em lên bình dương gần 1 năm nay rồi bác. bác ở gần cội cầu xéo à

Kelangthang

Khúc sau không hiểu mấy. mà con này mình đem đi 4 lần đều chịu chơi. cặp vô dàn chính chim mạnh luôn đó. chơi phà phà, ko hiểu sao về nhà lại im.

Ở nhà toàn xù 1 cục với kêu tiếng gà con , chẳng hót chẳng sổ gì cả

kẹp chim ở nhà cũng hôm chơi hôm k , ra giàn mà chơi thì chơi rất dữ , k có lửa

tuyetngan1993

Em cũng có 1 con giống bác chim bổi bẫy ở đắc lắc nuôi được 7 tháng rồi nhưng ở nhà chỉ toàn kêu với quẹc quẹc thôi @@ đem ra cội lúc đầu cũng chỉ thái độ 1 tí , chừng sau trên dàn có con bật ché lên là e nó găm chơi như cắn phải thuốc .

chaomaopr

cái thể loại này ít gặp nhưng có 1 trừong hợp càng khó gặp hơn là chim mang ra giàn dợt nó ko chơi xù xù 1 cục. nhưng đi thi lại lụm giải( lấy 5 giải từ top 10 đến giải 4) . trên bình dưong thấy có 1 con. chủ chim ghét quá bán luôn sau khi nó lấy giải 1 cuộc thi.