Chào mào đi dãi bu lồng đòi đánh

loccoc

Con chào mào của mình đi dãi chỉ đấu hót đc 1 vài phút , sau đó bắt đầu bu lồng đòi đánh nhau ngay.Chữa căn bệnh trên như thế nào hả các bro. Ai có kinh nghiệm chỉ mình với.

megamind

Đó thường là do hiện tượng thua về giọng nên bu lồng đòi đánh, cũng có thể là do bản tính của chú chim thôi. bác nên chơi lồng rộng 68 hoặc 72 nan để bố trí nhiều cầu hơn cho chim sàng cầu được dễ dàng sẽ giảm được hiện tượng bu lồng,

loccoc

Vâng, e nghĩ đây là do bản tính của e nó chỉ thích hợp làm chim chọi thôi. Để e thay lồng cho e nó xem có cải thiện được không

huang

có nhiều nguyên nhân lắm bác à:
1. do trong tuần trước khi đi dợt bác cho ăn nhiều chuối quá, hoặc đồ ăn nóng quá
2. do con chim còn yếu lửa nên nó hay đòi đánh
3. do nết con chim.
4. do con chim kè bên cạnh nó ghét nên nó đòi đánh
khắc phục:
cứ theo nguyên nhân bên trên mà khắc phục thôi, khi nào nó đòi đánh thì bác nên treo chỗ khác cho con chim chưa kịp đánh đã bị đảo chim, lâu dần nó thành nết, ko đòi đánh nữa
nếu lâu mà ko khỏi thì tốt nhất cho làm chim mồi

cmtegiac

mình bổ sung thêm nguyên nhân nữa là những chú nuôi từ má trắng lên hoặc non mùa thì khi đấu sẽ rất hay bu lồng đòi đánh chim khác. Để khắc phục tình trạng này thì khi đi dợt cần để lồng xa hơn mấy lồng khác, khi thấy bu lồng thì tách xa hẳn ra. Cái này đòi hỏi phải tập dợt nhiều, đến mùa lông sau chim sẽ chững chạc hơn và giảm bớt cái tính hung hăng trẻ con đi hiiii

loccoc

mình bổ sung thêm nguyên nhân nữa là những chú nuôi từ má trắng lên hoặc non mùa thì khi đấu sẽ rất hay bu lồng đòi đánh chim khác. Để khắc phục tình trạng này thì khi đi dợt cần để lồng xa hơn mấy lồng khác, khi thấy bu lồng thì tách xa hẳn ra. Cái này đòi hỏi phải tập dợt nhiều, đến mùa lông sau chim sẽ chững chạc hơn và giảm bớt cái tính hung hăng trẻ con đi hiiii
Chim má đỏ bẫy được bạn nhé, k phải má trắng lên.

loccoc

có nhiều nguyên nhân lắm bác à:
1. do trong tuần trước khi đi dợt bác cho ăn nhiều chuối quá, hoặc đồ ăn nóng quá
2. do con chim còn yếu lửa nên nó hay đòi đánh
3. do nết con chim.
4. do con chim kè bên cạnh nó ghét nên nó đòi đánh
khắc phục:
cứ theo nguyên nhân bên trên mà khắc phục thôi, khi nào nó đòi đánh thì bác nên treo chỗ khác cho con chim chưa kịp đánh đã bị đảo chim, lâu dần nó thành nết, ko đòi đánh nữa
nếu lâu mà ko khỏi thì tốt nhất cho làm chim mồi
Mình sẽ theo cách này. Thấy khá là hay

2ndFACE

Chim má đỏ bẫy được bạn nhé, k phải má trắng lên.
Mình gặp rất nhiều má trắng nuôi non bu lồng, vì thế mà mình trc không chơi má trắng vì chỉ đc 15ph là bu lồng nhìn rất xấu.
Bạn bố trí cầu sao cho quay về phái đối thủ, thay vì bám vào nan thì bám vào cầu,chắc sẽ có giảm đôi chút..