Chào mào đi phân đen.????

• Người khởi tạo NTKA
  • Ngày bắt đầu

NTKA

Chào toàn thể ACE chaomao.org.Em là thành viên mới,chưa có nhìu kinh nghiệm.Tình hình là sáng nay em cho con chào mào của em an đu đủ thì đi phân vẫn bình thường,nhưng đến trưa em lấy đu đủ ra cho nó ăn chuối.Đ ến chìu nay tủ áo lồng cho nó ngủ thì thấy nó đi phân đen nhưng không ướt.Vậy có sao k ạ.Em cám ơn nhìu.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bạn đã xác định được phân thế nào là bình thường thì hãy thêm cái phân đen mà bạn tả cũng thuộc diện bình thường nhé!

NTKA

Nhưng trước tới giờ em cho chào mào ăn chuối chưa bao giờ mà phân đen hết.

Quan.hoang

Đi phân đen theo bác ở trên nói là bình thường thì bạn cứ bình tĩnh...nếu lo lắng bạn cho chim ăn quả dứa xem sao... Thân

dangminhntbs

phân đen là do chim bác ăn hoa quả chưa chín có nhiều mủ nên dẫn đến phân đen. Như vật chim bác sức khỏe bình thường có có vấn đề gì. Lúc nào chim bị tiêu chảy bác cho ăn lại để có phân đen thì lúc đấy hệ tiêu hóa chim đã ổn định trở lại.

phamkien25

Chào toàn thể ACE chaomao.org.Em là thành viên mới,chưa có nhìu kinh nghiệm.Tình hình là sáng nay em cho con chào mào của em an đu đủ thì đi phân vẫn bình thường,nhưng đến trưa em lấy đu đủ ra cho nó ăn chuối.Đ ến chìu nay tủ áo lồng cho nó ngủ thì thấy nó đi phân đen nhưng không ướt.Vậy có sao k ạ.Em cám ơn nhìu.
nó ăn luôn vỏ chuối nên ị ra phân đen thui thùi lùi :d ko sai đó chứ. Canh em nó en gần hết thì lấy vỏ ra ko là nó sơi tất

vukienvp

Chào các bác!
Tiện đây cho em hỏi nếu chim ăn vỏ chuối ị ra phân đen có ảnh hưởng tới sức khoẻ của nó ko vậy.
Thanks

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ

Bạn quan sát lại miếng chuối. Nếu không lầm thì con này ăn có ăn vỏ chuối nên phân bị đen chứ không sá đâu. Để không ăm vỏ chuối nữa thì bạn lột hết vỏ chuối ra rồi cho vào lồng ch ăn thì sẽ không còn bị nữa.
Thân! tuancdnnt.

phamkien25

Chào các bác!
Tiện đây cho em hỏi nếu chim ăn vỏ chuối ị ra phân đen có ảnh hưởng tới sức khoẻ của nó ko vậy.
Thanks
Theo mình thì ko, trong vỏ chuối có vị chát cũng giúp em nó ko bị tiêu chảy nữa đó.......mấy lần trước chú chào mào của mình cũng vậy vẫn hót và chơi bình thường em nó đây nè http://www.chaomao.org/threads/6647-Bổi-1-tháng-lồng-cả-nhà-chém-dùm...

chaomaophoxuoi

bỏ chuối ra cho ăn quả khác là vậy ăn chuối tiêu hồng chứ có gì đâu bình thường thôi

Pleikupho

Chào các bác!
Thanks
nó ăn chuối ị ra phân 1 lúc sau có gió là nó đen thôi. do cho ăn chuối dà hương đó mà. chẳng sao đâu. quan trọng chim vẫn hót hét lanh lợi thì ok