Chào mào đi phân nát.

chaomaomung

Như đã nói trên,mình có e chào mào mà thấy e nó đi phân nát không ah.AE nào biết cách trị chỉ dùm,cám ơn nhiều.

letamtits90

phân nát là do hệ tiêu hóa ko phù hợp với cám đang sử dụng. nếu như vậy bác có thể đổi sang cám khác xem ntn .trước khi đổi cám cho ăn cam để rửa sạch ruột sẽ tốt hơn . chúc bác thành công

khanhden1980

cám bạn làm hay mua.làm thì công thức như thế nào!!!rồi anh em mới tư vấn cho bạn được?????
theo mình nghĩ chim đi phân nát có thể trong thành phần của cám có quá nhiều chất đạm nên em nó đi phân nát!!bạn có thể bổ xong thêm chuối vừa chín tới cho em nó ăn+hạ bớt chất đạm trong cám xuống(tôm.cào cào trong cám(nếu có). v v v v . . ..)

vài lời chia sẽ cùng bạn!!!!

chaomaomung

Tại nhà mình có 4 em mà chỉ có e đó đi phân nát ah.Cám thì mình làm không có mua.

hoatlinh

Member
Cho ăn cám Ba Vì 1 tuần là hết hẵn.Nói chơi chứ bạn chọn cám hạt lớn cho ăn thử.Mình cũng có một con nuôi từ chim mộc lên, có cái thói quen là uống nước nhiều, ăn 1-2 viên cám là uống 2-3 lần nước.
Nếu cho ăn cám hạt lớn thì giũa nước và cám tỷ lệ đặc hơn cho nên đi phân khô hơn.
Nếu không phải chim cưng-thuộc thì bạn cho ăn cám Ba Vì và chuối mốc vừa chín tới 1 tuần là hết ngay