chào mào 1 mùa có đi thi được không

mình đang có 1 chú chào mào được 1 mùa củng khá nổi rồi , 2 tháng nửa có cuộc thi xin hỏi anh em cho đi thi được chưa hay còn non tháng quá vì mình thấy chào mào người khác điều 34 mùa mới đi thi được

aphu_phonui

nếu có tố chất thì mang đi thi nếu không được giải thì cũng cho nó quen với môi trường thi đấu

vanthanh_daklak

Theo mình 1 con chim có tố chất tốt thì cứ cho đi thi , còn nếu không dc giải cũng coi như cho chim quen với môi trường thi đấu !

gravita82h3

trên Kon Tum nhà e 2 hội thi vừa mới đây nhất thì 2 chú chim đạt giải của 2 lần đều là 2 chú má trắng mới 1 mùa kìa bác..... thường mấy chú má trắng mới lên con nào có tố chất thì lỳ lắm..... dạng như ngựa non háu đá chưa bít sợ là gì.... nếu chim bác củi lửa đầy đủ thì cứ thử xem

bin_ballad

mình đang có 1 chú chào mào được 1 mùa củng khá nổi rồi , 2 tháng nửa có cuộc thi xin hỏi anh em cho đi thi được chưa hay còn non tháng quá vì mình thấy chào mào người khác điều 34 mùa mới đi thi được
Quan trọng là bạn thử treo giàn chơi thử chưa? Nếu trong quá trình chơi giàn mà chim bạn ổn định thì đi thi không sao cả. Chim treo giàn lớn phụ thuộc vào tố chất của một chú chim bạn à... các điều kiện khác chỉ giúp chú chim khỏe và ổn định hơn thôi.

tomkid

Quan trọng là bạn thử treo giàn chơi thử chưa? Nếu trong quá trình chơi giàn mà chim bạn ổn định thì đi thi không sao cả. Chim treo giàn lớn phụ thuộc vào tố chất của một chú chim bạn à... các điều kiện khác chỉ giúp chú chim khỏe và ổn định hơn thôi.

Cùng suy nghỉ với Pác này.

mecm

chim tố chất lấy giải là bt bác ơi,đừng quan niệm chim già mùa hay chim bổi mới hay,e nào hay là hay thôi,như con lấy giải 1 cuộc thi đông hà - quảng trị là mt mới 1 mùa lên đó bạn

vô danh

chim già mùa mà nước chơi kém thì chả thi cử gì được chim non mùa mà nước chơi hay thì tội gì kg cho em nó cọ sát các bác nhỉ chỉ sợ không có để mà thi