chào mào 2 mùa nhờ các anh em nhận xét dùm

Minh Đạt

tình hình là ông anh họ mình muốn nhường lại em này cho chơi . nhưng mình thì cũng mới nhập môn chào mào mới đây thôi , kinh nghiệm còn rất chi non kém . chiều nay xách chim về rồi quay đoạn click gửi các anh chị em trên diễn đàn nhận xét và đánh giá dùm , coi có tố chất chơi dàn được không . nếu được thì đậu , k được xách đi trả . làm phiền và cảm ơn các ACE nhiều ......

caube1002

Chim non nuôi lên giọng chán quá. Ông ư bạn để lại cho bạn bao nhiêu? Nếu là mình thì k bắt em này.

chaomaopr

tình hình là ông anh họ mình muốn nhường lại em này cho chơi . nhưng mình thì cũng mới nhập môn chào mào mới đây thôi , kinh nghiệm còn rất chi non kém . chiều nay xách chim về rồi quay đoạn click gửi các anh chị em trên diễn đàn nhận xét và đánh giá dùm , coi có tố chất chơi dàn được không . nếu được thì đậu , k được xách đi trả . làm phiền và cảm ơn các ACE nhiều ......

mang ra giàn mới biết được bạn ơi. nhiều con đứng 1 mình thì vậy chứ ra cội im re. nếu đồng chí này ra cội mà thái độ vẫn ok như này thì lụm ngay. chim này giọng ko hay thôi nhưng nuế nuôi cà phê thì giọng ko quan trọng

Ebola

Bạn trả ông anh ấy 1,5tr cả lồng, còn k đồng ý thì thôi!

vantd

Theo mình chim chơi dàn ko quan trọng giọng lắm, giọng như vậy là ok rồi, nếu bạn muốn test chơi dàn thỉ chỉ có cách đem ra dàn thôi, ở nhà thì không biết được điều gì..Vài lời góp ý.
Thanks !

Minh Đạt

mang ra giàn mới biết được bạn ơi. nhiều con đứng 1 mình thì vậy chứ ra cội im re. nếu đồng chí này ra cội mà thái độ vẫn ok như này thì lụm ngay. chim này giọng ko hay thôi nhưng nuế nuôi cà phê thì giọng ko quan trọng
thanks ban nhiều , vậy là mình phải lượm ngay thôi . vì chim này đi chơi cafe k dưới 2 tiếng , vì mình cũng đi theo ông anh vài lần rồi .

vukienvp

bạn để ý xem chim thế nào chứ mình thấy bịt nóc lồng thế sợ bị bám nóc quá.
Bình thường không ai phải bịt nóc đâu.
Còn về thái độ thì phải test trên dàn mới đánh giá đc.
Chúc bạn tìm đc chú chim ưng ý.

MrKhoaMars

Bám nóc hay không mình thấy không quan trọng mấy. Đừng ngoái là được. Trước mấy con chim mồi không hề ngoái, nhưng đa số chim mồi bám nóc hơi bị ác. Bỏ qua lồng rộng nó thành thói quen. Đi cf cứ để nguyên áo trên nóc chẳng sao cả. quan trọng nó chơi đẹp bền là được.

minhhuyjmmy

lồng hơn 1tr rồi!!! chim nay có tố chất lắm đó!!! chỉ sợ em nó ngựa non háu đá thôi