Chào mào 7 tháng lồng hót rất ít , Chào mào mới mua.

mechatronics16

Dear all,
Anh em nhiều kinh nghiệm giúp đỡ, Hiện tại em đang có 1 em chào mào đến giờ 7 tháng lồng, cũng được gọi là thuần rồi nhưng được cái nó hót rất ít hay nói cách khác là ko hót, Lúc đầu theo dõi rất lâu thấy em nó mau mỏ và bóng bộ cũng khá là Ok lên mua về, sau 1 thời gian chăm bẵm, cho ăn khá là đầy đủ, cám, chuối,cà chua, đu đủ , củ đậu..... Hiện nay cũng đã thay lông xong rồi nhưng trong quá trình 7 tháng từ khi về nhà thật sự em nó hót ít lắm, em vừa tậu dc em Cao Bằng nữa để về xem thái đội em nó như thế nào với chim lạ, Em CM Cao bằng mới ( 3 ngày ) thì kè lồng là có thái độ ngay nhưng thấy CM nhà em ko hót đấu nó thành ra cũng không hót, Anh em cho hỏi là nếu để 2 em này lâu có ảnh hưởng gì đến em Cao Bằng Mới mua của em không, ? làm thế nào để cho em kia hót, Vì xung quanh nhà không có tiếng chào mào lên em sợ em 7 tháng lồng buồn ko hót, đưa 1 em mới về nhưng cũng đến ngày thứ 3 rồi mà cả 2 em cũng ko hót nhiều, may ra thì đcược vài câu phải gọi là hét chứ ko phải hót,:(
Anh em cho em hỏi là liệu mình có lên đổi cám ăn không nhỉ, em cho nó ăn cám Thủy Tuấn + Cám loại gì ở tíu linong màu bạc có giá 35k nhưng bán 30k / 1 túi ấy, cám đó ko có ớt.
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=472787642831601&set=o.306950542757009&type=1&theater

gaututi

đổi thử cám đi bạn. chăm thêm mồi tươi nữa để kích nhanh đạt lửa,

shopthuhavd

Mình đưa ra 2 ý sau Pác chủ thớt chọ nhé:
- Ý 1: Chim Bổi nuôi 7 tháng ít hót là chuyện bình thường, nhưng có một vài trường hợp chim nuôi một năm mới hót và chơi giàn nhưng khi em nó chơi thì khỏi phải bàn :D.
- Ý 2: Chim Pác nuôi mà 7 tháng không thấy có thái độ, hót hét gì hết (nếu em nó không có tướng, chim không đẹp,...) thì nên kiếm em khác mà chơi.
Còn theo mình cám cho em nó ă chưa nói lên vấn đề gì hết, cám Pác đang cho ăn mình thấy cũng được với điều kiện Pác cho ăn liên tục không được thay đổi. Cám gì cũng tốt ít hay nhiều thôi nhưng mà Pác phải theo một công thức hay 1 loại mà thôi mới chuẩn cho em chim cứng,....
Còn nuôi chim thì ký công lắm mới thành công được,...
Thân chào !

yeuchim92

bọc cám túi màu bạc có phải là cám trứng siêu cao cấp không mấy bác, e ở biên hòa, có nơi bán 3 mấy, nhưng có nơi lại bán 5 mấy. e thấy cho chim ăn cũng tốt