Chào mào Bình Định mới mua!

hoangdiepit

Mới mua rẻ lại của ông anh chán chim, vì lý do chim bị sình lông, nghe ổng nói mua từ Bình Định mang vào, nuôi cũng được 6 tháng vừa mới xong lông, nhưng ko biết giọng này có phải Bình Định ko? anh em nào rành thẩm giúp!
thấy kè chim nhà cũng bộng, bung cánh cũng dữ lắm ko biết ra cội thế nào!
Đây là clip em nó, mới bắt về cho vào lồng lực

ducviet2510

Cảm ơn bạn nhiều, Mới mang về mà sổ cũng dữ lắm, chim nhà tới 6 con mà nó ko sợ con nào, hi vọng hợp với mình
e này nhìn như bị sâu và tắc lông cánh hả bạn,chim cứ rung rung mình thế kia khả năng cao,cẩn thận bị tắc lông liền sẹo là ko ra dược lông đâu thớt, chim đẹp, giọng tốt nhưng nên để ý bộ cánh

Rẻ thì ngon rồi. Bọng khá to. Căng lửa thêm chút nữa giọng sẽ có lực hơn. Chim khá đẹp. Chúc mừng chủ thớt!

linhu

e này nhìn như bị sâu và tắc lông cánh hả bạn,chim cứ rung rung mình thế kia khả năng cao,cẩn thận bị tắc lông liền sẹo là ko ra dược lông đâu thớt, chim đẹp, giọng tốt nhưng nên để ý bộ cánh

Sau khi tắm .......

chimcuccu!!

giong như vậy là ok rồi cham thêm lửa chắc em nó ngon lành thôi bạn ơi. chúc mừng chim hạt dẻ.

nhatthang-tb

chuẩn bình định rồi.con này chắc dữ chim đây.
các bác cho e hỏi một chú bổi bình định bây giờ có giá khoảng bao nhiêu ạ vì ngoài băc mình có 1 quán bán chim kêu là chim bình định ra có 250k một con ở lồng tập trung thôi àk mình đanh định xúc một e mà phân vân quá k biét có phải bình định chuẩn k ra giọng thì cung thấy giài loằng ngoằng mình thì mới chơi chưa phân biet đc giọng vùng miền cảm ơn các bác

carơ_py

chim nhìn tướng dữ nhỉ , hẹn em nó mùa lông sâu sẽ đẹp hơn , thân!

hoangjtam

các bác cho e hỏi một chú bổi bình định bây giờ có giá khoảng bao nhiêu ạ vì ngoài băc mình có 1 quán bán chim kêu là chim bình định ra có 250k một con ở lồng tập trung thôi àk mình đanh định xúc một e mà phân vân quá k biét có phải bình định chuẩn k ra giọng thì cung thấy giài loằng ngoằng mình thì mới chơi chưa phân biet đc giọng vùng miền cảm ơn các bác
chim bình định chỉ có an lão,canh liên là hiếm và đắt thôi tầm 8-900k.còn lại chim các vùng khác bẫy lưới thì tầm giá đó trong này chim sô tầm 120k /con nhưng 1000 con mới may ra có 1 con hay.chim bẫy đấu thì 400-500k.

nhatthang-tb

chim bình định chỉ có an lão,canh liên là hiếm và đắt thôi tầm 8-900k.còn lại chim các vùng khác bẫy lưới thì tầm giá đó trong này chim sô tầm 120k /con nhưng 1000 con mới may ra có 1 con hay.chim bẫy đấu thì 400-500k.
vâng e cám ơn bác hoangjtam nhé