Chào mào Bảo Lâm

vietthangek

Mình vừa tuyển em này. Anh em nghệ nhân chém cho nó dạn giùm mình với. Đi công trình qua lại cái quán nước cứ nghe giọng sổ của chú chim chào mào. Ghé lại uống nước mấy lần để xem, thích quá vì đây là chú bổi mới bẫy gần được 3 tháng, mà khi treo cùng mấy chú già thì em nó chơi chững chạc. Lân la hỏi mấy lần và sáng nay chủ quán đã nhường lại để tuyển em má trắng dạn dĩ hơn. Nhà mình lại bổ sung một em nữa cho mùa này. Anh em nghệ nhân xem qua tướng tá giùm mình nhé. Thanks !

caube1002

kết nhất cái mặt, gốc mào không được dày, nhưng mà mình đã gặp nhiều con mặt mày hổ báo thì thường gốc mào không được dày lắm, nhưng chú nó chơi thì quá ok.

dpmq

Bổi vẫn nhảy thì nên xài lồng vuông ép bôỉ 2 cầu chính, phụ đi bạn,để lồng tròn như trong clip theo mình sớm muộn cũng sẽ sinh tật.

Tàng Long

:pgắn thêm cầu phụ or đổi sang lồng vuông ép bổi đi bạn k thôi em này tg sau bị ngoái đó làm clip khác để ae nghe thử giọng nhé bạn hehe

vietthangek

Cảm ơn các bạn nhiều nhiều về những góp ý. Mình đang nôn nóng về nhà để san lồng khác nè. Vì chim cũng đang phải ở công trình với mình. Chất giọng rừng nghe đã quá, nhưng chú chim còn nhát vì mới bẫy và ở công trình ồn ào mình đã quay được cái lip nào đâu. Cái lồng người chủ chim cho và làm tạm vậy đó.
Chú chim này là chim giáp ranh giữa Phú yên & Đắc Lắc . Qua 2 địa danh Bảo tồn Easô Đắc Lắc - Và Xã EaLâm - Phú Yên. Mình nợ cái clip của em nó nhé.

Điếu Cày

Chim gì k thấy hót 1 tiếng nào vậy bác, còn nhát quá bác ạ. ý kiến cá nhân em thì thấy mào con này không được đẹp lắm.

chaomao cui

Chưa thấy đc 1 tí gì về khả năng của e này. Chỉ thấy đc là e nó sắp sinh tật thôi. Mong là chủ thớt sở hữu đc 1 e tiềm ẩn.

vietthangek

Chú này lỳ thật đấy. Nhảy lung tung, nhưng bỏ tay ra là ra giọng. Nhưng chú này bổi mới lên thôi, giọng còn non lắm ae a. Cần huấn luyện nhiều, ở nhà bị đè giọng mình mang gửi chổ anh trong hội, làm nghề sữa xe gắn máy cho mau dạn. nhưng không biết có thành tài không nữa. Ae xem qua và góp ý cho mình nhé. Thanks !

chimcuccu!!

so với đaklak thế nào chủ thớt về chất giọng ấy.nghe em này cứ buồn buồn ấy.