chào mào bắc có đấu giàn được không các bác ơi

danchoiz129

minh nuôi chào mào cũng được 1 năm rôi nhưng toàn chào mào bắc thôi do chưa có điều kiện kiếm được 1em miền trong để nuôi các bác cho hỏi chào mào bắc có đấu giàn được không và chào mào bắc non ép giọng miền trong có thể đấu được không vây mong mọi người cho ý kiến dùm

caube1002

chào mào nào cũng đấu được hết bạn à, chim bắc chỉ thua chim miền trong về giọng thôi, chứ về bóng bộ, dáng chim thì đẹp hơn miền trong. cho nên nhiều người hay nuôi chim non miền bắc lên ép giọng miền trong để chơi. bác ở đâu miền bắc vậy?

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
chim bác nếu nói đúng thì chỉ nghe ché và chơi cánh thì hay thôi ,đọ bền thì không đi được sâu tầm 1h vì chim bắc trơi hay sung lúc đầu .khi mở áo lên sào cánh đánh +chéc rung sào tầm 1h liên tục mệt quá chỉ hót vu vơ quanh co wich wiu wiu ,bắt cô trói cột .chim miền trong nhiều con trơi càng về sâu càng lóng người trơi càng hay.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chào mào ở đâu mà chả đấu giàn được hả bác! Chim bắc ché mới rát đấy!

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chim vùng miền nào chả có con hay con dơ. Nhiều còn chào mào bắc chơi rất hay và đấu rất tốt. Chúc chim của bác nhanh lên giàn

vukienvp

chào mào nào cũng đấu được hết bạn à, chim bắc chỉ thua chim miền trong về giọng thôi, chứ về bóng bộ, dáng chim thì đẹp hơn miền trong. cho nên nhiều người hay nuôi chim non miền bắc lên ép giọng miền trong để chơi. bác ở đâu miền bắc vậy?
Bác này nói chuẩn. Vừa rồi mình có đi thi ở HN tháng 9 và tháng 10, các chú chim vào tốp 10 thì có đến 6 chú chim Bắc đó. Và chú chim Bắc của CLB Xứ Đoài - S Tây giành luôn 2 giải nhất của cả 2 cuộc thi. Ai bảo là chim Bắc ko đấu giàn đc.
Bạn cố găng chăm tốt thì những chú chim Băc của bạn sẽ đấu giàn đc thôi. Thân