Chào mào bắc

Em mới có chú chào mào này, nhờ các bác thẩm định hộ e nó là đực hay cái nhé. Và chú chào mào này có triển vọng gì không nhé. Thanks all.

7love

Chim trống 100% bác ah. Chim hình như có tật cắn đuôi thì phải?

LamThieuPhong

đực thì đực rồi! những em thấy ko có gì đặc sắc cả ! nếu ko muốn nói là giọng quá chán

soi994

hình như là chim non nuôi lên phải k bạn .. chim k có giọng gì hết ..

chaomao^^py

Moderator
Con này đã khuông giọng rồi mà nghe chán quá , dáng bộ cũng thường , hiền chim . Nếu không phải là chim kỷ niệm thì bạn nên kiếm con khác để thỏa đam mê

LamThieuPhong

Chú nó là chim bồi bác à. Đợi xong vụ lông này rồi em cho đi dượt. Liệu có kết quả gì khả quan hơn không bác nhỉ?
chào mào bắc mình ....... bác nuôi lâu chắc cũng biết......
cũng có thể em nó còn nhiều cái chưa bộc lộ ra chứ như clip này thì e chưa thấy được điều gì tạo lên 1 em cm có thể ra trường được

danchoiz129

chim chào mào nuôi từ non lên phải không bác em này chưa được ép giọng lên cần đi dợt nhiều

Thanks mọi người đã quan tâm và comment. Em sẽ cố gắng chăm sóc 1 thời gian nữa xem chú nó có cải thiện hơn dc ko.

DucNguyen1306

Em mới có chú chào mào này, nhờ các bác thẩm định hộ e nó là đực hay cái nhé. Và chú chào mào này có triển vọng gì không nhé. Thanks all.

Mình cũng đang nuôi 1 con mộc như thế này, cũng cụt đuôi vì lúc bắt về lông đuôi hỏng gần hết còn có 3-4 cọng nên bắt ra nhổ để mọc lại, mới mang về vẫn nhảy hip hop suốt. Là chim Lạng Sơn do thằng em bán chim bắt về bán, mình thấy em này khá dạn người để trong hộc gỗ mình đứng gần ko nhảy mấy chỉ đứng trên cầu nên bắt về. Minh thuần đói, cho ăn chút 1 nhà lại là cửa hàng nên treo thẳng cửa ra vào, được 1 tuần thì ra giọng đếm được 5-6 âm nhưg giọng vẫn yếu và vẫn nhảy hip hop suốt :))