chào mào bể rừng

Tuyên Xoăn

chào cả nhà em mới mua được một e cm từ thằng bạn thân do nó không có thời gian theo đuổi tiếp nềm ham mê nên nhượng lại cho e con này là chim mồi nhưng gần 1 măn nay nó không đi bẫy rời chim ở nhà thì ít chơi nhưng ra rừng móc kèo nào là chơi kèo đó nhưng e nó chơi lạ lắm móc ra là e nó sổ tầm 7-10 câu tiếng dà rồi chuyển qua sổ tiếng ngắn nhưng khi có chim trời thì vít...vít.. rồi sổ tiếng dài còn khi chim về cây thì không hiểu sao e nó cứ tung lồng như thể gặp ma vậy nhưng em chim rừng nào mà hung thì e nó ché rồi đấu lại cón chim thường thì em nó tung lồng ác quá e không hiểu như thế là bị là sao ae náo có kinh nghiệm thí chỉ giáo cho e với và liệu e nó có thể tập mồi lại được không ?

damtho

không bị bể chim đâu, bác yên tâm đi. nó hăng quá muốn tung lồng ra để đánh chim ngoài ... hi hi
nếu chim trời về mà nó cụp mào lại và đứng yên thì mới là bể chim

thangqn

do thời gian lâu không đi rừng đi lại căng quá đó, ko sao đâu đi nhiều quen lại thôi

tuanRC

rồi cũng quen thôi mình cũng có con chim cắn tay ác quá thả nó ra nó bu lồng khác đánh nhau như điên

chuakeo

như vậy là chim mồi tương đối hay đó bác, không phải bể đâu

laohacrom

tung tứ phía là ức chim chứ ko phải bể chim đâu, mồi lâu ngày ko ra rừng nên vậy thôi 1 thời gian là ok