Chào mào bị đau chân

tuanvuxd

Em có chú bị đau chân gần tuần nay rồi, tự nhiên thấy 1 chân của nó bị đau bay nhảy khó khăn, khi đứng cầu nó co chân đau vào trong lông và chỉ đứng bằng 1 chân. Em k biết lý do tại sao, tự nhiên thấy nó bị như vậy, các Bác có cách nào chữa cho em nó mách em với chứ em chăm nó nhưng vẫn thấy k thuyên giảm gì cả ạ.

Kysutach

Bác nói thêm e này mấy mùa lông rồi.bổi hay má trắng hoặc chim đút ăn,mọi người dễ chuẩn hơn.

tuanvuxd

Bác nói thêm e này mấy mùa lông rồi.bổi hay má trắng hoặc chim đút ăn,mọi người dễ chuẩn hơn.
Dạ Chú này 2 mùa lồng rồi Bác ạ. Chú này là bổi ngày xưa bẫy đấu Bác ạ. Chú này thỉnh thoảng em có đưa đi làm mồi nữa, cũng bẫy đc khá chim rừng rồi ạ. Mong các Bác giúp đỡ

hoangjtam

có thể e nó nhảy bị kẹt nan trật khớp ngón chân bị đau hoặc bị vật nhọn đâm vào chân bị đau .trùm áo cho e nó nghỉ ngơi hạn chế nhảy tầm 1 tuần là hết.mồi tươi nhiều vào,trái cây.

trongkhuongbd85

chim bi như vậy có hai nguyên nhân thứ nhất chim hay đậu cầu bám nan lồng nên đôi khi bị sõ dân tre của lòng hay cầu mà bị như vaayjj cách khác phục bắt ra xe bàn chân nó ra xem ở dưới lồng bàn chân có bị sõ kh nếu bị lấy nhíp nhổ ra tha dầu la hết
nguyên nhân thứ ba chim bị yếu chân do quá trình nui nhốt ít vận động chim yếu chân các chửa bạn dùng lá cây sầu đông hay còn goi sầu đâu dùng cành có cả lá lót hoac làm cầu cho em nó đứng sẽ hết thôi

tuanvuxd

Cảm ơn các Bác, có Bác nào biết loại thuốc nào có thể chữa đc cho e nó k ạ? Chứ cây xoan đâu chỉ có tác dụng chống mối mọt,ký sinh, ẩm mốc chứ k chữa đc ạ

toiyeuchimcanh87

em cũng có 1 em như vậy.chóc soc mấy bữa thấy đỡ hôm nay thấy bị lai buồn qua.mong cao thủ giup đỡ

cmcuibap

Mình cũng có một em bổi nhát quá nhảy bị đau 1 chân cả tuần rồi cũnng kg hết, các bác chỉ giúp

hoang phi long

nếu ban muốn cho chim nhanh hết lh trực tiếp hoàng phi long hoặc vào fb Hoàng Phi Long dể tiem hiểu nhé 0975071752

buihongquang

Nhà mình có chú cũng bị. Nguyên nhân là do bị mắc áo lồng....áo đểu.
Bạn thay cầu chính bằng cây xoan, bôi thêm ít dầu gió, cho ăn nhiều chuối, cào cào.
Chúc chim bạn mau bình phục!

tuanvuxd

Cuối cùng là em chẳng hiểu nó bị gì cả ạ, hơn 1 tuần là nó tự lành luôn. Chế độ mấy ngày đau chân em tăng hoa quả chuối,ổi, tắm, phơi nắng nhẹ rồi nghỉ ngơi. Sau khi lành bệnh chú ta lại sung mản trở lại.
Và sau mấy ngày dưỡng bệnh thì hôm nay em nó đã ra sân như thế này các Bác ạ

Thế

Ra thuốc Tây mua 1 típ kem blusina 32k /1 típ . về bắt chim ra bôi khỏi liền. Vấn đề này trả lời rất nhiều rồi do bạn chưa tìm thôi. Thân/ thế.