chào mào bị đi cầu

Tuyên Xoăn

chào cả nhà em là thành viên mới vì lỡ ham vui theo mấy thằng bạn nêm em tìm mua 1 em mồi về chơi nhưng ở nhà người ta thì em thấy em nó đi phân khô nhưng từ khi về nhà em thì em nó đi phân lỏng không à gần cả 2 tuần nay rồi mặc dù em chăm xóc em nó còn tốt hơn chủ cũ nhiều không biết làm thế nào cho em nó đi phân khô trở lại nên mong a/e nào từng gặp tình trạng này giúp e với

kenyang88

Chắc do xốc cám. sao bác ko xin ít cám của chủ cũ về trộn thêm cám mình rồi cho nó ăn cho quen dần. đang khổ mà đc cho ăn sướng quá nên bị tiêu chay đó mà. :D

Tuyên Xoăn

nó cho chim ăn cám gà thế mới chết em chứ nếu bị như vậy thì liệu e nuôi 1 thời gian nữa có hết không nhỉ buồn ghê cơ

chaomaophoxuoi

chim chuyển vùng đổi cám bị thế là bình thường mà không sao đâu chăm tốt là ok mà

vubaucat

bạn cho nó ăn chuối sứ(chuối cúng)vừa chín tới còn hơi sống chút.chjo ăn tg sẽ khô.

L

linhbuudien

Guest
Bạn thử lấy cám ra 1 ngày,chỉ cho ăn chuối vừa chín tới.Bẻ 1/2 viên beberin không bọc đường(thuốc Nam không có độc hại đâu) bỏ vào hũ nước cho uống,ngày thứ 2 là hết.Chúc bạn thành công.Riêng mình là OK rồi.Nếu bạn áp dụng mà k thành công đừng tặng g nhé.
Thân chào
chào cả nhà em là thành viên mới vì lỡ ham vui theo mấy thằng bạn nêm em tìm mua 1 em mồi về chơi nhưng ở nhà người ta thì em thấy em nó đi phân khô nhưng từ khi về nhà em thì em nó đi phân lỏng không à gần cả 2 tuần nay rồi mặc dù em chăm xóc em nó còn tốt hơn chủ cũ nhiều không biết làm thế nào cho em nó đi phân khô trở lại nên mong a/e nào từng gặp tình trạng này giúp e với

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Hiện tượng đó thường là do chuyển cám, hệ tiêu hóa của chim rất nhạy cảm chim bị đi ngoài bạn có thể cho ăn quả dứa hoặc cho uống nước chè khô, vài hôm làm khỏi