chào mào bị bể nuôi lên lại được ko

yêuchàomào2

em có 1 em chào mào của thằng bạn nhượng lại lúc trước chơi ghê lắm , nó đi làm bị mấy thằng bạn nó xách ra trường kẹp cho đá hay gì đó bây giờ bể không chơi luôn , vậy cho em hỏi bây giờ nuôi lấy lại lửa như xưa đươc lại không

doan nguyen

e cũng không rõ mới chơi kinh nghiệm ít nhưng chắc chim như gà thôi, gà nòi bể chỉ thịt không may thì để đúc mái

Hải Băng Giá

em có 1 em chào mào của thằng bạn nhượng lại lúc trước chơi ghê lắm , nó đi làm bị mấy thằng bạn nó xách ra trường kẹp cho đá hay gì đó bây giờ bể không chơi luôn , vậy cho em hỏi bây giờ nuôi lấy lại lửa như xưa đươc lại không
Theo mình thì được 1 phần nào đó thôivì chào mào cũng giống như chòe lửa, bể đi nuôi vẫn chơi lại bình thường. Chỉ có điều không được tốt nhất như trước

yêuchàomào2

Theo mình thì được 1 phần nào đó thôivì chào mào cũng giống như chòe lửa, bể đi nuôi vẫn chơi lại bình thường. Chỉ có điều không được tốt nhất như trước
vậy nếu nó ra trường chơi mà bị chim hơn cơ ép sợ về không chơi nuôi lên lại thì được ko

vuthiyennhi

Nếu trước đây nó đã chơi hay thì tố chất nó vẫn còn đó, chúc bạn chăm em nó trở lại như xưa. Treo nó xa ra với mấy chú chim khác 1 thời gian xem sao.
Thân!

yêuchàomào2

Nếu trước đây nó đã chơi hay thì tố chất nó vẫn còn đó, chúc bạn chăm em nó trở lại như xưa. Treo nó xa ra với mấy chú chim khác 1 thời gian xem sao.
Thân!
thank bạn nhiều , mình củng có 1 em lần đầu ra trường bỏ xa là chơi , khi ép vào chơi được 3 phút không chơi mình tách ra liên , vậy như vậy sau này ảnh hưởng gì không nó có sợ ko

yêuchàomào2

thank bạn nhiều , mình củng có 1 em lần đầu ra trường bỏ xa là chơi , khi ép vào chơi được 3 phút không chơi mình tách ra liên , vậy như vậy sau này ảnh hưởng gì không nó có sợ ko

songhuynmun

nếu mà chim lứa lên bể thì vứt. trời bể nuôi lên lửa chơi vẫn dư thường

vuthiyennhi

Như bạn nói "mới 1 lần đầu ra trường",tôi ví dụ vậy nhé: Ở nhà bạn hát 1 bài hát bạn thích thì rất bình thường nhưng khi bạn lần đầu đứng trước 1 đám đông quá khích liệu bạn có tự tin để thể hiện tròn vẹn bài hát ấy không?
Hy vọng chú chim của bạn sau vài lần ra trường sẽ đủ tự tin hót nhiều hơn, "Dục tốc bất đạt"
Thân!

yêuchàomào2

Như bạn nói "mới 1 lần đầu ra trường",tôi ví dụ vậy nhé: Ở nhà bạn hát 1 bài hát bạn thích thì rất bình thường nhưng khi bạn lần đầu đứng trước 1 đám đông quá khích liệu bạn có tự tin để thể hiện tròn vẹn bài hát ấy không?
Hy vọng chú chim của bạn sau vài lần ra trường sẽ đủ tự tin hót nhiều hơn, "Dục tốc bất đạt"
Thân!
không ý mình hỏi lần đầu tiên em nó ra trường mà bị thằng khác nẹt , mà may được khoảng 3 phút là mình mang ra , vậy như vậy có ảnh hưởng gì ko , có làm hư nó ko

Mickeycm.batoqn

Bạn hỏi bạn bạn chim tơ nuôi Lên phải ko.nếu tơ thì có lên lại lửa củng thất thường.còn chim trời già rừng thì ko thành vấn đề.

Hải Băng Giá

Thân!
Ví dụ quá hay, làm cho em có một suy nghĩ tích cực để chăm chim. Cảm ơn bác

vanxuanhoa

chim đả thuần rồi thì bác kiếm cái avi nào đó vứt vào một thời gian , không gian yên tỉnh và thoải mái thì mình nghỉ chú chim sẻ trở lại nhanh thôi

shopthuhavd

Pác có thể nuôi lại theo cách đừng cho em nó kẹp chim ở nhà cũng như không đi dợt cội luôn trong vong 1 đến 2 tháng, cách ly ở nhà luôn và chăm theo chế độ nuôi lửa như bình thường, sau thời gian đó thấy em nó năng năng trở lại rồi cho em nó đi cội, nhưng cũng khoang cho kẹp chim đã nhé dợt chim xa dàng vài hôm rồi cho ép chim nhưng không nên ép chim chiến mà nhìn những em yếu lửa mà kẹp, sau dần dần em nó lấy lại phông độ thôi,...
Chúc Pác thành công :D
Thân !